18 ตอบกลับ

แล้วแต่คนค่ะ เพราะโดยปกติบางคนน้ำนมจะไหลตอนหลังคลอด แต่ก็มีเหมือนกันแม่ๆที่น้ำนมไหลระหว่างตั้งครรภ์อยู่ ซึ่งไม่ได้เป็นอันตรายใดๆ แต่ก็อย่าไปทำอะไรกะมันนะคะ มันจะไหลก็ปล่อยไหล ซับๆน้ำนมก็พอ ไม่ต้องบีบหรือทำอะไรมันค่ะ

บ้านนี้ไม่ไหลเป็นสายค่ะ แต่เหมือนจะมีเหลืองๆติดตรงเสื้อใน ให้พอรู้ว่าซึมออกมา แล้วก็จะมีแข็งๆ ตรงหัวนม มันทำให้คันมากชอบเอามือไปเขี่ยๆ ให้มันหลุดออก

บ้านนี้ออกนิดหน่อยตอน28วีคเหมือนกันคะ พอไปหาหมอ บอกหมอ หมอบอกดีแล้วคะ แสดงว่าน้ำนมเยอะ คลอดออกมาไม่ต้องห่วงเลย มีนมให้ลูกกินแน่นอน

VIP Member

มีเหมือนกันค่ะ ซึมๆออกมา ปล่อยไปค่ะ อย่าบีบนะคะ การบีบทำให้มดลูกบีบตัว เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

บ้านนี้เป็นตั้งแต่5เดือนค่ะตอนนี้8เดือนจะ9เดือนไหลเป้นหยดน้ำเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะ น้ำนมเริ่มออกตอน7เดือนค่ะ ตอนนี้เรา8เดือนแล้วค่ะ

ไม่เร็วสำหรับบ้านนี้ค่ะ เพราะบ้านนี้มาตั้งเต่5เดือน

VIP Member

ไม่เร็วนะคะ บ้านนี้20วีคก็มาเเล้วจ้า

บ้านนี้มาตั้งแต่ตอน5เดือนค่ะ ปกติดี

บ้านนี้ก็30+4ยังไม่มีเลยลูกคนที่3