38 ตอบกลับ

กลไลตามธรรมชาติของร่างกายคนท้อง เมื่ออายุครรภ์ได้ 32 สัปดาห์เป็นต้นไป ร่างกายจะเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงอย่างหนึ่งนั่นคือ ทารกในครรภ์จะเริ่มเคลื่อนตัวและกลับศีรษะเพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการคลอดที่กำลังจะใกล้เข้ามาในอีกไปกี่สัปดาห์ที่เหลืออยู่ ซึ่งในคนท้องบางรายทารกในครรภ์อาจจะยังไม่เริ่มกลับศีรษะในสัปดาห์นี้ อาจไปกลับหัวเอาตอนสัปดาห์ที่  36  ก็ได้เช่นกันค่ะ บ้านนี้กลับ 32w

กลับเรื่อยๆนะคะเราว่า เราไปซาว20 วีค หมอบอกน้องกลับหัว แต่เดี๋ยวคงหมุนเรื่อยๆคะ จนกว่าจะแน่ชัดคงราวๆ32 วีค

7เดือนค่ะ ตอนเเรกคิดว่าจะคลอดก่อนกำหนด แต่พอคลอดจริงๆ ก่อนวันที่หมอกำหนดเเค่วันเดียวเอง

26w+2 หมอบอกอยู่ในท่ากลับหัวค่ะ ตอนนี้เหมือนน้องนอนกระดิกเท้าอยู่แถวๆชายโครง😂😂

37 สัปดาห์ ค่ะ ลุ้นมาก ว่าจะกลับหัวรึเปล่า จนหมอจะจับผ่าคลอดอยู่แล้ว

ของเรากลับหัวตอนแปดเดือน จะเก้าเดือนค้า. กลับแล้วก็ไม่ยอมออก 555

https://th.theasianparent.com/ลูกกลับหัวตอนกี่เดือน-ลูกกลับหัว/ เป็นข้อมูลค่ะ

ขอบคุณคะ

บ้านนี้อัลตร้าซาวน์ตอน 33 วีคกลับหัวแล้วค่ะ ตอนนี้ 35 วีคค่ะ

แม่บ้านนี้น้องกลับหัวตั้งแต่ 22 วีคค่ะ ตอนนี้จะ 30 วีคแล้ว

7เดือนค่ะ หมอบอกเด็กกลับหัวแล้ว ดิ้นเก่งมาก😁