32 ตอบกลับ

บ้านนี้ซาวด์ตอน 24วีคค่ะ รพ.รัฐ หมอที่ซาวด์มี4 คนค่ะ ยืนรุมกันเลย หมอผู้หญิง3 หมอชาย1(เป็นนักศึกษา) ทีแรกเขาก็หาหัวใจค่ะ เห็นชัดมาก พอหมอเจอหัวใจ ออกอาการดีใจกว่าอิแม่อีก เสร็จแล้วก็วัดขนาดหัวและ ความยาวของตัว ดูแขนขา แล้วก็เลื่อนหาเพศ เห็นเป็นไข่ค่ะ5555+ หมอผู้ชายเป็นคนซาวด์ให้ มือเขาสั่นมากเลย หมอใหม่อะเนาะ ทั้งหล่อสุภาพและให้เกียรติมากๆเลยค่ะ แล้วหมอผู้หญิงก็บอกว่าลูกโตตามเกณฑ์ น้ำหนักตามเกณฑ์นะคะแม่ แล้วเขาก็ซาวด์ดูลูกอิแม่ดิ้นกัน5555+ ซาวด์เสร็จหมอก็แซวว่า พุงหมอใหญ่กว่าท้องแม่อีกมีการเปิดพุงให้ดูด้วย หมอที่นี่น่ารักมากค่ะ

อยากเจอหมอรัฐที่ใจดีแบบนี้บ้างจังค่ะ

VIP Member

13w+2d,15w+2d,32w+5d ซาวด์ครั้งแรกคุนหอมยังม่เหนค่ะ คุนหอมบอกว่าลูกยังเล็กมากยังเหน แต่เสียงหัวเต้นแลว ตอนนั้นจำด้ว่าอายุครรภ์ด้ประมาณ27วันเองค่ะ ท้องแรกด้วยแต่ก้อยังม่ร้เลยว่าจะด้ลูกชายรึลูกสาวค่ะ เดือนหน้าก่อนถึงกำหนดคลอดแลว

ซาวน์ดครั้งแรกตอน 8 w ผ่านช่องคลอดคะ เพราะเห็นชัดกว่าทางหน้าท้อง เอกชน/คลินิกสามารถขอหมออัลตราซาวด์ได้ทุกครั้งที่ตรวจ แต่ถ้าตามหลักแล้วคุณหมอแนะนำซาวน์ด ไตรมาสละ 1 ครั้ง เพื่อดูการเจริญเติบโตและความผิดปกติต่างๆคะ

ฝาก21+2วีคค่ะ แล้วหมอนัดอีกที24+3วีคก้ซาวด์ค่ะ วันนี้หมอนัด28+3วีค ก็ซาวด์ หมอนัดซาวด์อีกที2อาทิตค่ะ ประมาณ30วีค ฝากคลีนิคค่ะ หมอดีค่ะ แนะนำทุกอย่าง สอนนับลูกดิ้น สอนการกินอาหาร สอนวิธีบำรุง

VIP Member

ซาวด์ครั้งแรกค่าา ฝากท้องที่คลีนิคครั้งแรกเลย ตอนนั้นแพ้ท้องหนักมากๆ ตอน 8 สัปดาห์ ตอนนี้ 34 แล้วค่ะ ใกล้คลอดแล้ว ผู้หญิงค่ะ

6w6d ค่ะ เจอตัวน้อง พร้อมเสียงหัวใจ หมอบอก ถ่ายวิดีโอได้นะคะ แฟนก็เลยถ่ายเก็บไว้ค่ะ ตอนได้ยินน้ำตาคลอเลยค่ะ รอมา 4 ปีกว่า 😍😍

ไม่รุตัวว่าท้อง กินยาคุมมาตั้ง6ปีกว่า ติดเร็วมาก มีหลังจากปล่อยแค่1อาทิต มารู้ตัวอีกทรตอน14w+. ซาวครั้งแรก

บ้านนี้ก็ท้องแรก ได้ผู้ชายจ้า 35wแล้ว ไม่เคยแพ้อะไรเลย

ซาวครั้งแรกผ่านช่องคลอดตอน 6w เจอแต่ถุงยังไม่เจอน้องค่ะ หมอนัดอีกที 8w ซาวผ่านช่องคลอด เจอหัวใจน้องค่ะ

ซาวด์ 6w ทางช่องคลอดไม่เจออะไรเลยคะ กลับไปซาวด์อีกรอบตอน 9w เจอเลยจ้า ได้ยินเสียงหังใจด้วยนะ

บ้านนี้ 5เดือนขึ้นไปค่ะ แต่ไม่เห็นเพศ เพราะน้องหนีบขา ปรากฏคลอดออกมาเป็นลูกผู้ชายค่ะ ^^