48 ตอบกลับ

38​ พอดี​ เจ๊บเตือน​ ทุกวัน​ ท้องปั้น​บ่อยมากก​ แต่ก๊ไม่มีวี่แวว​ว่าจะออก รึเพราะเราเจอระงับคลอด​ ตอน​ 34​ w ทำให้​ออกช้า​ ตอนนี้แทบไม่อยากจะเดิน เดินก๊เจ๊บทุกส่วนยิ่งทำให้ท้องแข๊งมากขึ้น นอนก๊นอนไม่หลับ​ ผลิกตัวที่​ ทรมาน​มาก​ มูกใสออกทุกวัน​ เป๊นมา​ 2​ อาทิตย์​แล่ว กำหนดคลอด​ 18​ กค​

38Wเหมือนกัน เงียบกริ๊บเลย มีแค่อาการท้องแข็งบ่อยวันนี้เลยโดนคุณหมอกระตุ้นปากมดลูกไปหนึ่งที ตอนนี้อยากแตกเร็วๆมากค่ะ

คลอด 14 ก.ค 38+6 แล้ว เริ่มมีอาการเตือนถี่ขึ้นเรื่อยๆ แต่ผืนคันเป็นหนักมากค่ะ เกาจนนอนไม่ได้เลย ขาถลอกไปหมดแล้ว

บ้านนี้37w ยังเงียบเหมือนกันจ้า แต่ปวดไปทั้งตัวเลย บางทีก็มีเจ็บจี๊ดๆใกล้ๆตรงนั้น อาการอื่นยังไม่มีค่ะ

9ก.ค ค่ะ มีอาการท้องแข็งบ่อย ปากมดลูกเปิด2เซนแล้ว แต่ไม่มีอาการอื่นๆร่วม อยากแตกมากค่ะแม่ 39+2

กํานด 15 ก ค ค่ะ มีปวดเตึอนทุกวัน มีมูกใสออกมาบ้างแล้วค่ะรอมีมูกเลือดค่อยไป ร พ บ ค่ะ

ลองให้สามีช่วยดูค่ะ ของเราก็สามีช่วย แตกตอน38+1ค่ะ เห็นผลเร็วทันใจมาก

23 ก.ค. จ้า 37+2 week มีหน่วงท้องน้อย หน่วงหลัง ปวดหลังบ้างเป็นบางครั้งค่ะ

VIP Member

กำหนดคลอดวันที่1ก.ค. นี้เกินกำหนดมาแล้วค่ะ อยากไห้ออกมากๆแล้ว

21กค. ค่ะอยากแตกแล้วค่ะ ตอนนี้เหมือนเจ็บเตือนเลยค่ะปวดๆหายๆ