24 ตอบกลับ

ตั้งไว้ตั้งแต่ยังไม่ท้องเลยค่ะ เป็นชื่อผู้หญิง คิดว่าถ้าท้องจะเอาลูกสาว หากได้ลูกชายค่อยคิดชื่อใหม่อีกทีค่ะ แล้วก็ได้ลูกสาวจริงๆ

แม่บ้านนี้ตั้งชื่อเล่นลูกตั้งแต่ยังไม่ท้องเลยค่ะ ส่วนชื่อจริงพึ่งตั้งวันที่2พฤษภาคมและก็คลอดวันที่3พฤษภาที่ผ่านมาเลยค่ะ😅

ตั้งไว้ตั้งแต่ยังไม่ท้องคนแรกเลยค่ะพอท้องรู้เพศได้ใช้ชื่อเลย ตอนนี้ท้อง2ก็ตั้งไว้แล้วแต่ยังไม่ทราบเพศ

บ้านนี้ตั้งไว้ตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องเลยค่ะ คิดว่าได้ลูกชายแน่ๆเลยตั้งชื่อลูกชายไว้แล้วก็ได้ลูกชายจริงๆค่ะ 😂

บ้านนี้คุณยายของน้องตั้งชื่อเล่นรอตั้งแต่แม่ยังไม่ท้องค่ะ จะชายหรือหญิงก็ชื่อเดียวกันเลยค่ะ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ แต่เป็นคุณพ่อ

ตั้งแต่รู้เพศ ช่วง 5 เดือน ตั้งชื่อเล่น พร้อมชื่อจริง 7 ชื่อเลยค่ะ เกิดวันไหนก็เอาวันนั้นแหละ555

บ้านนี้ตังไว้ จันทร์ถึงอาทิตย์เลยทั้งหญิงทั้งชายเพราะยังไม่รู้เพศเลยค่ะ จะคลอดอยู่แล้วค่ะ

บ้านนี้5เดือนก็เริ่มหาชื่อเล่นให้ลูกแล้วค่ะ ชื่อจริงลูกคลอดแล้วค่อยตั้งค่ะ 😊

รู้เพศตั้งชื่อเล่น ใกล้คลอดตั้งชื่อจริงค่ะ เรียงไว้เลย จันทร์-อาทิตย์ 😆😆😆

ตั้งชื่อตั้งแต่รู้เพศน้องค่ะ ชายทั้ง2คนเลย จะให้ชื่อพี่เฟรช น้องฟิวครับ