16 ตอบกลับ

39wเป็นเหมือนกันคะเป็นมาอาทิตกว่าๆแล้วคะท้องแข็งและปวดหลังปวดหน่วงๆที่ท้องแต่หมอบอกว่าคือเจ็บเตือนคะรอแค่มีมูกเลือดและน้ำเดินค่อยไปรพ.คะ

VIP Member

ท้องใหญ่จังเลยค่ะ ถ้าท้องแข็งนานๆควรใปหาหมอน่ะ ถ้าแข็งแปปๆคลาย น่าจะเปนอาการเจบเตือนค้ะแม่

ขอบคุณนะค่ะ

ไปพบคุณหมอให้ตรวจเช็คค่ะน้องจะได้แข็งแรงสมบูรณ์

VIP Member

รีบไปหาหมอเลยคะ ปกติถ้าท้องแข็งก็ต้องไปอยู่แล้ว

น้องเริ่มเตือนแล้วมั้งคะ..ไปหาหมอเช็คดูดีกว่าคะ

ถ้าท้องแข็งถี่ทุก5นาทีแล้วปวดไม่หาย ก็ไปเลยค่ะ

39 วีคพอดีค่ะ พึ่งเป็นวันนี้ ปวดหลังลงก้นเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะค่ะ

Super Mum

ถ้าท้องแข็งมากๆไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่

ใหญ่มากเลยค่ะน่าจะไปหมอดีกว่าค่ะ😊

39 วีคพอดีค่ะ พึ่งเป็นวันนี้