7 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้มีกรรมพันธุ์แม่เป็นเบาหวานค่ะ เราก็เลยกลัวว่าจะเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ เราเลยซื้อจมูกข้าวไรซ์เบอรี่มากิน ชงกินก่อนอาหารเช้าและก่อนนอน 2 เวลาค่ะ ส่วนอาหารก็กินเหมือนเดิมปกติค่ะ

เรากินกราโนล่ากับโยเกิร์ต ขนมปังโฮลวีตเอาไปปิ้งให้กรอบแทนขนมหวานต่างๆ ค่ะ ผลไม้ก็ได้พวกแอปเปิลเขียว ฝรั่ง ชมพู่ แก้วมังกรค่ะ แช่เย็นๆ ชื่นใจค่ะ

พวกผลไม้น้ำตาลน้อย เช่น แอบเปิ้ลเขียว ช่วยย่อยด้วย นำ้ตาลน้อย แล้วก็กินพวกนมน้ำตาลน้อย สลับนมถั่วเหลือง นมวัว นมแพะ นมอัลมอนด์ ไม่เบื่อค่ะ

ตรวจครั้งแรกเสี่ยงสูง เรากินน้ำใบเตยแทนน้ำถ้าระหว่างวันหิวจะกินแต่ฝรั่ง ตรวจครั้ง2ผลปกติเลยค่ะ

บ้านนี้กินน้ำจมูกข้าวค่ะแม่คุมน้ำตาลได้ดีมาก ช่วยในเรื่องเบาหวานในแม่ตั้งครรภ์ค่ะ

ปกติค่ะ

Super Mum

ทานเป็นผลไม้ไม่หวานแทนดีกว่าค่ะ

TapFluencer

ขนมคลีนค่ะ^^