32 ตอบกลับ

เราตรวจเลือดไป2ครั้งค่ะ ครั้งแรกตรวจเลือดพร้อมทราบโครโมโซมเพศ ตรวจหาพาหะธาลัสซีเมีย โรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ ดาวซินโดรม ครั้งที่2 ตอนอายุครรภ์ 7 เดือนค่ะ เป็นการตรวจเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ พร้อมดูการแข็งตัวของเกล็ดเลือดด้วยค่ะ

ขอบคุณแม่ๆที่ตอบคำถาม และแนะนำนะคะ 😅 ส่วนตัวท้องแรกและไม่ค่อยเห็นโพสต์หรือคำถามแบบนี้เลยงงๆ ปนสงสัยว่าทำไมต้องตรวจอีก ตอนนี้หายสงสัยแล้ว ขอบคุณอีกครั้งนะคะ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻

VIP Member

บ้านนี้ได้ตรวจ3รอบคะ รอบแรกตรวจตอนฝากท้องครั้งแรกตรวจหาพาหะธาลัสซีเมีย เอดส์ ซิฟิลิส ครั้งที่2ตอน15วีคหาดาวน์ซินโดม ครั้งที่3ตอน32วีคดูความเข้มข้นของเลือด

บ้านนี้ตรวจ4รอบค่ะ รอบแรกตรวจฝากครรภ์ครั้งแรก รอบ2ตรวจหาค่าน้ำตาลรอบ3ตรวจควาเข้มข้นของเลือดก่อนคลอดค่ะ รอบที่4หมอไม่เจ้าใจผลตรวจรอบที่3เลยได้ตรวจซ้ำค่ะ

VIP Member

ตรวจจ้า รอบแรกตรวจหาพาหนะตอนฝากครั้งแรก รอบสองน้ำตาล รอบสามตรวจหากามโรค ความเข้มข้น บ้านนี้วันที่ 1 รอไปฟังผลตรวจ รอบที่ 3 ค่ะ

แม่เป็นภาวะซีดมั้ยคะ หมอก็ตรวจเลือดเรารอบ2 ว่าค่าเลือดดีขึ้นมั้ย ตรวจเอดส์ ตรวจอะไรอีกจำไม่ได้😅

บ้านนี้ก็ตรวจคะแต่ยังไม่ถึงงนัดเราก็งงหมอบอกเจาะเลือดตรวจอีกรอบคือตรวจทำไมอีก

ตรวจคะ ทางครีนิคบอก รพ สั่งไห้ตรวจคะ หาความเข้มของเลือด เอด ไวรัสตับอักเสบคะ

รอบสองที่เจาะไปของเราคือ ตรวจน้ำตาลกับโรคติดต่อค่ะ น่าจะ30วีคมั่งค่ะ

ตรวจจ้า ตรวจตอน32วีค ตรวจดูความเข้มข้นเลือดและก็โรคติดต่อจ้า