5 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ 5m6d กิน Enfalac สีทองคะ ตอนนี้น้องเริ่มกินน้อยลงเหมือนกันคะ แต่จะเป็นช่วงๆ คะ บางวันก็กินเยอะ บางวันก็กินน้อย ตอนนี้ฟันน้องน่าจะใกล้ขึ้นน้องเลยมีอาการปวดเหงือก อาจจะทำให้กินน้อยลงคะ ที่คุณแม่ว่าน้องกินแค่ 5 ออนซ์ นี่คือต่อการกิน 1 ครั้งหรือว่าเฉพาะช่วงกลางวันรวมกันเท่านั้นคะ แล้วตอนกลางคืนน้องกินปกติมั๊ยคะ

ตอนกลางคืน ปกติค่ะ

เด็กวัยนี้กำลังเอามือเข้าปากค่ะ เป็นปกติไม่ได้แปลว่าหิวเสมอไปค่ะแม่ อีกอย่างอาจจะกำลังคันเหงือกนะคะ บ้านนี้ก็ 4 เดือน 13 วันแทะทุกอย่างทั้งมือ ของเล่น ผ้าห่ม ดูดนิ้ว น้ำลายยืดเชียวค่ะ

น้องบ้านนี้5เดือน8วัน กลางวันกินนมน้อยกลางคืนกินปกติ เอาเข้าปากทุกอย่างขนาดเสื้อตัวเองยังดึงขึ้นมาอมได้ น้องกินนมแม่สลับนมผงค่ะ

บ้านนี้กิน hiq super gold ค่ะ แรกๆเค้าก็มีทำท่าเหมือนอยากกินนะ แต่เราไม่ได้ให้กินทุกครั้งค่ะ กลัว overfeed เค้าอาจจะแค่อยากดูดเฉยๆ

น่าเอ็นดู