6 ตอบกลับ

ของเราคุณหมอให้หยุดตอน 34 W ค่ะ เพราะมีอาการท้องแข็งบ่อย เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด แต่สุดท้ายก็คลอดก่อนกำหนดตอน 36w+4 น้องออกมาตัวเหลือง ต้องส่องไฟอยู่ 2 วันสองคืน แม่นี่นอนร้องไห้เลยค่ะ ตอนนี้น้อง 8 เดือนแล้ว แข็งแรงสมบูรณ์ดีแล้วค่ะ

ตอนนี้เรา35+4 ใกล้จะ36 มีอาการท้องแข็งเหมือนกันค่ะ หมอให้กินยาลดอาการท้องแข็งแล้วก็ฉีดยากระตุ้นปอดน้อง4เข็ม แต่เรายังมาทำงานอยุ่ เราว่าครบ36 วีคจะลาแล้วจ้า เริ่มเมื่อยตัวเยอะขึ้นเรื่อยๆ

แม่บ้านนี้ 36 w 3 dยังทำอยู่ค่ะลาใกล้คลอดเลยค่ะแต่ถ้าอาทิตย์นี้ไปตรวจแล้วหมอว่าไงก็ต้องรีบลาเลยค่ะ

ท้องแรกทำงานจนคลอดค่ะ ท้องสองนี้จะลาใกล้วันกำหนดคลอดค่ะ

38w จ้า คลอดจริงๆๆตอน40w

36+2 ยังทำอยู่เลยค่ะ

34ค่ะแม่เดินไม่ไหว