10 ตอบกลับ

ตอนนี้หนูก็เป็นค่ะไปหาหมอแล้วหมอซาวดูยังม่เห็นตัวและหัวใจเด็กหมอเลยให้ดูอาการละตอนนี้คือเลือดยังไหลอยู่แต่ม่มากเท่าไหร่ มีแต่คนบอกแท้งคุกคามรึป่าวหนูก็เลยกลัวค่ะเพราะไม่รู้ว่าจะทำยังงัยต่อและม่รุ้ว่าเลือดออกเพราะอะไร

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ 5 เดือน ไปหาหมอแล้วเป็นสภาวะช่องคลอดอักเสบบวมติดเชื้อ ต้องเหน็บยาค่ะ ยังไงรีบไปพบแพทย์นะคะ บางทีอาจเกิดจากสภาวะรกต่ำได้ค่ะ แต่เพื่อความชัวร์ให้คุณหมอตรวจจะดีที่สุดค่ะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะ เราก้อมีเลือดออกเป็นสีน้ำตาลเข้มตอน 6w เป็นติดกันหลายวัน หมอบอกเป็นภาวะแท้งคุกคาม ให้ bed rest ไม่ยกของหนัก เดินเยอะ นอนนิ่งๆ ลุกได้ตอนเข้าห้องน้ำและกินข้าว ค่ะ แนะนำหาหมอด่วนนะคะ

ไปหาหมอด่วนที่สุดนะคะแม่ อาจจะมาพาวะแท้งคุกคาม ทางนี้ก็ออกค่ะ7วีค ต้องฉีดยากันแท้ง ลุ้นกันทุกสัปดาห์

หาหมอ อัลตร้าซาวด์ดีที่สุดค่ะ เคยเลือดออกตอนท้อง 1 เดือน ไปซาวด์แล้วคือเลือดออกในมดลูก แท้งคุกคามค่ะ

เยอะค่ะ แต่คนท้องก็ไม่ควรเลือดออกไม่ว่าจะเยอะหรือน้อยค่ะ ซาวด์ดูสบายใจสุดค่ะ

เคยเป็นเหมือนกัน หมอบอกเป็นเลือดเก่าค้าง แต่ถ้าเลือดออกปวดท้องด้วยรีบไปหาหมอ

บ้านนี้หลังไข่ตก11วันก็มีเลือดสีน้ำตาลออกมาค่ะ

น่าจะแท้งคุกคามหรือป่าวค่ะหาหมอนะค่ะ

ควรหาหมอค่ะ อาจจะมีภาวะแท้งคุกคาม

หาหมอค่ะคุณแม่