15 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราครีมบำรุงและเครื่องสำอางเราจะเปลี่ยนมาใช้ผลิตภัณฑ์ที่ทำจากธรรมชาติแทน เช่น เครื่องสำอางจะใช้ศรีจันทร์, Oriental ,Mamonde ส่วนครีมบำรุงจะใช้ Nature Republic , Yves Rocher แรกๆก็ขยันใช้นะหลังๆก็กองไว้เพราะขี้เกียจ 😂

ใช้แบบออร์แกนิคหลายตัวค่ะ บางตัวที่ไม่ใช่ก็พกเอาไปให้หมอเจ้าของเคสดูให้ว่าใช้ได้หรือเปล่า แต่รวมๆแล้วถ้าไม่มีสารปรอทหรือสเตียรอยด์​ก็คงใช้ได้มั้งคะ คุณหมอบอกมาแบบนี้ค่ะ

VIP Member

แต่งได้ค่ะ แต่ต้องดูส่วนประกอบของผลิตภัณฑ์ที่ใช้ด้วยค่ะ บางตัวมีอันตรายต่อทารกในครรภ์ค่ะ ลองเปิดในเน็ตดูนะค่ะ ว่ามีสารอะไรบ้างที่ต้องห้ามค่ะ

เรางดเลยจ่ะ เพราะปกติไม่ค่อยแต่งหน้าอยู่แล้ว ทาแต่ครีมไม่ให้หน้าแห้งก้อพอ.. ขี้้เกียจด้วยหน้าก้อไม่พัง ท้องลูกคนนี้หน้าใสจร้า☺️☺️☺️☺️

เราใช้รองพื้น ทาแป้ง เขียนคิ้วทุกวันเป็นปกติค่ะ ถามหมอแล้ว หมอบอกแต่งหน้าได้ น้อยมากที่สารเคมีพวกนี้จะซึมลงผิวแล้วไปถึงลูกค่ะ

VIP Member

แต่งปกติค่ะ มันไม่ซึมไปหาลูกหรอกค่ะ งดพวกอนุพันธุ์วิตมินเอหรือ งดครีมเกี่ยวกับสิว นอกนั้นทาไปค่ะ เรารู้สึกว่าท้องแล้วสวย 5555

บ้านนี้เปลี่ยนมาใช้พวกออแกนิค และไม่แต่งหน้าเลยค่ะ ยอมหน้าสดไปทำงาน จากปกติแต่งทุกวัน😂

แต่งได้ค่ะ แต่ส่วนตัวไม่แต่ง ขี้เกียจมาก อีกอย่างคือสิวขึ้นคางไม่หยุดเลยไม่แต่งเลย

ตั้งแต่รู้ว่าท้อง ทุกอย่างเปลี่ยนเป็นออแกนิกหมดเลยค่ะ

บ้านนี้แต่งปกติค่ะ ไท่ได้งดอะไรอยู่บ้านก็แต่ง