20 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะกินข้าวน้อยๆกินนมจืดงดของหวานทุกชนิดค่ะทานไข่ต้ม.ส้ม.ฝรั่ง.แอปเปิ้นเขียว

สู้ๆค่ะ เราก็เป็นแรกๆน้ำตาลไม่ลง ปรับอาหารการกิน งดของหวานทุกชนิด ลดแป้ง ทานโปรตีนเยอะๆ น้ำตาลลงค่ะ แต่ยังต้องฉีดยานะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะงดของหวานทุกชนิดค่ะน้ำปั่นน้ำอัดลมงดแป้งเพราะมีน้ำตาลทานข้าวน้อยลงค่ะลองทำดูนะค่ะ

คุมอาหารก็ยังเป็น ตรวจรอบ2ไม่ผ่านเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเจาะเลือดก่อนหลังอาหารทุกวัน คุมอาหารทานข้าวไรเบอรรี่ น้ำตาลงด (บางวันก็อดไม่ได้😃)

อ่อค่ะสู้ๆเหมือนกันนะคะ☺️

เปนค่ะ คุมอาหารนะแต่ ไม่ผ่าน ล่าสุดหมอให้กินยาเบาหวาน ไม่ต้องเครียดนะแม่ สุ้ๆ

คุมอาหารคะ คิดเมนู วิธีทำไม่ออกดูในเนตได้ มีบอกละเอียดเลย

ขอบคุณนะค่ะ☺️

กินต้มน้ำใบเตยนะค่ะช่วยได้ กินทุกวันได้ยิ่งดี

คุมอาหาร กินจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ น้ำใบเตยต้ม

บ้านนี้ทานจมูกข้าวลดนําตาลได้ดีมากค่ะ

ทานขาวไรส์เบอร์รี่ค่ะ คุมอาหารค่ะ