19 ตอบกลับ

นี้คลอดอยู่โรงบาลสมุทรปราการ คลอดเองค่ะ สิทธิ์บัตรทอง คลอดฟรีค่ะเสียแค่30฿ แต่เราฝากพิเศษด้วย เลยเสียค่าฝากพิเศษ5,000+30 คะ😊😊 หมอที่เราฝากดูแลดีมาก มือเบามากๆด้วยค่ะ ใส่ใจดีคะ

ประมาณ7000-10000 ค่ะ แต่ส่วนใหญ่เขาก็ลงเป็นคลอดฉุกเฉินแล้วไปใช้สิทบัตรทองให้นะคะ(ในกรณีนี้ฟรี) แล้วเราก็สามารถไปทำเรื่องเบิกค่าคลอดประกันสังคมได้ 😉

ราคานี้รวมห้องพิเคษไหมค่ะ

ถ้าของรัฐส่วนใหญ่ คลอดปกติ จะอยู่ที่ 7,000-10,000บาทค่ะ หลังคลอดก็ไปเบิกประกันสังคม 1อาทิตได้เงินค่ะ จากที่ถามมานะคะ ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่า

คลอดเองใช้​ ประกันสังคมสำรองจ่ายก่อนประมาณ4-5พันคะไม่รวมค่าห้องพิเศษ​ แล้วแต่โรงพยาบาลแต่ละที่ด้วยนะคะ

กำลังมองหาเหมือนกันค่ะ ใกล้ๆมีบางบ่อ บางพลี แต่ได้ยินเรื่องมาเยอะเลยกลัวๆแต่เลือกมากไม่ได้เลย

บางพลีไม่ค่อยโอเคนะคะ ในมุมคนเคยรักษาหาหมอปกติกับเพื่อนคลอดที่บางพลี

คลอดธรรมชาติ+ทำหมัน โรงพยาบาลสมุทรปราการราคาเท่าไหร่ค่ะใครเคยคลอดที่นั้นมาแล้วขอสอบถามหน่อยค่ะ

ตามด้วยค่ะ

7พันกว่าคะ คลอดวันที่18 ออก รพ 20 คลอดเอง รพ สมุทปราการคะ

ประกันสังคมหรือบัตรทองค่ะ

ใกล้คลอดแล้วว่าจะไป คลอดสิรินธร ดีไหมค่ะ ประกันสังคมค่ะเสียเท่าไรค่ะ

ของเราคลอดสิรินทรค่ะนอนห้องพิเศษด้วยรวมแล้วประมาณ9500ค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ เคยไปนอนห้องรอคลอดตอนแท้ง พยาบาลดี หมอดีค่ะ ใส่ใจคนไข้ดี

สอบถามค่ะผ่าคลอดโรงพยาบาลเมืองสมุทรปากน้ำเท่าไหร่ค่ะ