10 ตอบกลับ

2ตัวที่หมอให้มา แยกคนละมื้อจะดีกว่าค่ะ มันจะไปขวางการดูดซึม จะทำให้ประสิทธิภาพยาไม่เต็มที่ การทานแคลเซียมซ้ำกัน ไม่ได้มีประโยชน์นะคะ ส่วนเกินจะถูกกำจัดออกค่ะ ที่บอกว่าลูกดิ้นเยอะขึ้น จริงๆแล้วอาจมาจากการที่น้องตัวโตขึ้นตามอายุ แรงเลยจะเยอะขึ้นค่ะ ไม่ได้เกี่ยวกับยาค่ะ

ลองเอาไปปรึกษาหมอจะดีกว่าค่ะ เท่าที่ทราบ ไม่มีอันตรายใดๆ แต่ถ้ากินน้ำมันปลาช่วงตั้งครรภ์ ไม่แน่ใจว่า จะมีผลทำให้ลูกที่เกิดมา แพ้อาหารทะเลรึป่าวนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ที่จริงคือกินยาซ้ำ ปริมาณยาเกินที่หมอสั่งตามปกติค่ะ ปรึกษาหมอก่อนทานนะคะแม่ ว่ามีิอาการ เพิ่มยาได้ไหมหรือแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

จะทานยาอะไรควรปรึกษาหมอก่อนนะคะแม่ การที่ลูกดิ้นแรงอาจจะไม่เกี่ยวกับยาที่กินก็ได้นะคะ

เอายาตัวที่กินเสริมไปปรึกษาคุณหมอฝากครรภ์ก่อนกินดีกว่านะคะ

เอายาที่กินเสริมไปให้หมอดูด้วยนะคะ

ของเราก็ดิ้นแต่ช่วงค่ำๆก่อนนอนค่ะ

วิตามินที่หมอให้ตัวไหนคะ

ตัวนี้คุณหมอให้ค่ะ

ตัวนี้กินเสริม

เราก็กินทั้ง2ตัว ปกติดี ผลซาวลูกแข็งแรงดีกินตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนตอนนี้ 20w+6 แล้ว