15 ตอบกลับ

ลงที่อบต.จร๊ะ บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน รับใบมากรอกให้ถูกต้องเเละเอาไปให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็น เเละไปเปิดบัญชีตามตัวเลือกที่มีให้ สะดวกเปิด300 500เเล้วเเต่ เเละมากรอกเลขสมุทรบัญชีลงในกระดาษที่ให้กรอก เอาไปยื่น เเละรออออ.....ตรวจสอบ

ต้องให้ใครเช็นบ้างค่ะ

แม่อยู่เขตเทศบาลใฟ้ไปลงที่เทศบาลค่ะ อยู่เขตอบต ก็ลงที่อบตค่ะ ไปเอาเอกสารมากรอกก่อนก็ได้ค่ะ แล้วค่อยไปยื่นพร้อมใบเกิดน้องค่ะ

ตอนนี้ยังไม่เกิดค่ะแล้วไปรับใบกรอกลงทะเบียนได้ที่ อบต. กับเทศบาลเลยใช่ไหมค่ะ

เราไปลงทะเบียนมาแล้วค่ะที่ อบต. ตามที่อยู่ตามทะเบียนบ้านค่ะ

เอาเอกสารอะไรบ้างค่ะ

ขอถามหน่อยค้ะตอนนี้ท้อง2เดือนไม่เคยมีบัตรไปทำได้ไหมค้ะ

อยากทราบว่า แม่เป็นคนลาว พ่อเป็นไทย แล้ว ลงทะเบียนได้ไหมค่ะ

ถ้าย้ายมาเป็นคนไทยถึงจะทำได้ใช่ไหมค่ะ

VIP Member

ถ้าแถวบ้านมีอบต.ก็ลงอบต.คะถ้าไม่มีก็เทศบาล

คนที่มีประกันสังคมไปลงทะเบียนได้ด้วยไหมค่ะ

คนที่มีประกันสังคมสามารถลงทะเบียนได้ไหมค่ะ

ได้คะ ครัวเรือนเด็กแรกเกิดที่มีรายได้รวมเฉลี่ยไม่เกิน 100,000 บาท ต่อคน ต่อปี ให้นับรวมรายได้ของทุกคนรวมกัน

ท้องอยู่คลอด พ.ย ไปลงได้ไหมค่ะ

ลงก่อนได้คะ