45 ตอบกลับ

บ้านนึ้ก่อนท้องนน48 ตอนนี้35w นนไป65แล้วค่ะกลัวคลอดแล้วลงแม่มาก🤣 แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

แม่บ้านนี้ก่อนท้อง 44 ตอนนี้ 66 ขึ้นมา 22 โลแล้วค่ะ ท้องได้ 36 weekแล้ว ตรวจเบาหวานก้อไม่มี 😄

เราว่าไม่เยอะนะคะ ของเรา 23 W ก็เกือบ9โลแล้ว ตรวจน้ำตาลก็ปกติ หมอก็บอกน้ำหนักกำลังดี555

ถ้าน้ำหนักขึ้นเร็วเกินไป จะเสี่ยงเบาหวานนะแม่ เลี่ยงของหวานสักนิดนึงนะคะ

บ้านนี้20โล ก่อนท้อง50 ปัจจุบัน70 จะเข้า71 กลุ้มใจมากเลยคะกลัว นน.จะลงเราหมด

ขึ้นมา30โลเลยจ้าาาา😅😅เพลียมากคลอดเเล้วด้วยจะเอา30โลออกยังไงดี🤣🤣🤣🤣🤣

เสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ ถ้าน้ำหนักขึ้นเร็วเดี๋ยวหมอจะตรวจเบาหวานค่ะ

เรา 26 วีค 5 วัน ขึ้นมา 5โล ควบคุมอาหารไม่เน้นหวานแป้ง ออกกำลังกายค่ะ

Super Mum

ขึ้นเยอะ ขึ้นไว ก็จะสะสมไว้ที่แม่ค่ะ 😂😂 และอาจเสี่ยงเป็นเบาหวาน

บ้านนี้ก่อนท้อง50 ตอนนี้4ครึ่ง 51.3โล ส่วนน้องน้ำหนักตามเกณฑ์