26 ตอบกลับ

ขอยืนยันว่าไม่เกี่ยวนะคะ ได้ลูกชายค่ะแต่สิวหายเกลี้ยงเลยค่ะ หน้าใส จากที่เป็นสิวมาตลอด น่าจะเป็นที่ฮอร์โมนนะคะ ที่ส่งผลต่อเลือด เคยแท้งลูกสาวจากที่เป็นสิว สิวก็หายไปเหมือนกันค่ะ

หัวอกเดียวกันมากค่ะ ไปหาหมอรักษากดสิว คนในที่ทำงานทักไปทำอะไรมาเป็นสิว ทักจนท้อ พอมีลูกเท่านั้นสิวหายไปเลย ได้ลูกสาวหรือลูกชายสิวก็หายแต่จะหายหลังจากหายแพ้ท้องเดือนที่ 3 ไปแล้ว ยินดีด้วยนะคะ

บ้านนี้ 1-6 เดือน หน้าขาวใส มีแต่คนว่าผู้หญิง แต่ ซาวด์ได้ผู้ชายนะค่ะ พอเข้าเดือนที่ 7 มาเต็ม ผื่นสิวขึ้น หน้ารามมาที่คอรามมาหาหน้าอก ดำมาก ทาครีมทายาก็ไม่หายค่ะ

ไม่น่าเกี่ยวนะค่ะเราสิวขึ้นเต็มตัวเลยเต็มหน้าเลยคิดเหมือนกันว่าจะได้ลูกชายสรุปลูกสาวค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะแม่บ้านนี้คอดำ มีติ่งเนื้อ หน้าคล้ำ เป็นสิวที่หลัง ไม่ชอบเเต่งตัว ได้ลุกสาวค่ะ

ไม่แน่ใจค่ะ แต่หน้าเราตอนท้องลูกชายหน้าเหี้ยมาก สิวฝ้ากระ มาเต็มหน้า พอคลอดก้หายค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ลูกสาวสิวก็ขึ้นค่ะ ปกติหน้าไม่มีสิวเลยค่ะ ขึ้นทั้งหน้า ทั้งหน้าอกเลยค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ลูกชาย ไม่เป็นสิวสักเม็ด หน้าเกลี้ยงกว่าตอนไม่ท้องอีกค่ะ

บ้านนี้ไม่เปนสิวที่หน้า แต่มีที่หลังช่วงท้องแรกๆ😅แต่ผิว ไม่ดำ ได้ลูกชายค่ะ

ไม่น่าเกี่ยวกับเพศนะคะ เราฝ้าขึ้นเต็มหน้าเลยค่ะ แต่ได้ลูกผู้หญิงค่ะ😂

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้ลูกชายแม่ขี้เหร่มากค่ะ โทรม ดำ สิว มาเต็มเลยค่ะ