21 ตอบกลับ

บ้านนี้ได้โดนไปหาหมอทุกเดือน น้ำหนักน้องน้อยค่ะ 2เดือนหนัก4600g. หมอบอกยังน้อยไป แต่อยู่ในเกณฑ์ที่ต่ำ ต้องทำหนักน้องให้ได้600-700g.หรือมากกว่านั้น/เดือน ทุกวันนี้ก็ยังต้องไปหาหมอทุกเดือน ไปจนกว่าน้ำหนักตัวจะดีขึ้นเรื่อยๆต้องมากกว่าเกณฑ์นิดหน่อย ตอนนี้จะ4เดือนแล้วค่ะ แต่ยังถึงวันนัดไป ลุ้นเหมือนกันค่ะว่าน้ำหนักจะเยอะมั้ย

ขอบคุณค่ะแม่

เคยเป็นค่ะจะกลับไปงานเลยหานมผงให้ลูกพอไปชั่งน้ำหนักตอน2เดือน4กก.ค่ะแต่พอให้นมผงแทนนมแม่ลูกตัวหนักขึ้เยอะเลยค่ะ เมื่อก่อนตัวเล็กกว่านี้อีกค่ะ

ลูกชายคลอดก่อนกำหนดอายุจริงตามกำหนดคลอดคือ2เดือนกว่า แต่อายุเกิด4เดือน17วันค่ะ ปัจจุบันหนัก7โลค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เเรกคลอด 2600 เเต่ชั่งล่าสุดเมื่อวานตอน 1 เดือน 29วัน น้ำหนัก5โล3ขีดค่ะ วันนี้ครบ2เดือนพอดี

น้ำหนักเยอะมากๆเลย น้องที่บ้าน3เดือน น้ำหนัก5255g.เองค่ะ

บ้านนี้ตอน15วันชั่งได้4.5 ตอนนี้เดือนกว่ายังไม่ด้ายชั่งเรยคะ ยุ่ที่น้ำหนักตอนคลอดมากกว่าคะ

บ้านนี้แรกคลอด2535ค่ะ พอ2เดือน5โลกว่า ตอนนี้น้อง6เดือนกว่า 8-9โลแล้วค่ะ นมแม่ล้วน

บ้านนี้น้ำหนักแรกเกิด 3000กรัม เดือนแรกหนัก4500 ตอนนี้เดือนที่2 หนัก6500 ค่ะ

ตอนนี้น้องได้20กว่าวันค่ะ หนัก 4,004 จาก3,004 น้องเป็นไข้ด้วยค่ะแต่หายแล้ว

นมตราหมีสลับกับนมแม่ค่ะเพราะนมแม่น้อยไม่พอน้องกินค่ะ

หมอบอกว่าน้อยก็ควรเชื่อหมอค่ะ แม่ต้องบำรุงน้องให้น้ำหนักเพิ่ม

VIP Member

ให้น้องดื่มนมเยอะๆนะคะ หมั่นสังเกตุปริมาณน้ำนมด้วยนะคะ