22 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนซาวครั้งเเรกก็เเบบนี้เลยค่ะ บ้านนี้ก็แฝดค่ะ ตอนนี้21w1dเเล้วค่ะ รูปตอนซาวครั้งเเรก ทางบ้านทั้งสองฝ่ายไม่มีเเฝดเหมือนกันค่ะเเบบนี้เขาเรียกว่าเเฝดเหมือนค่ะ เพศเขาจะเหมือนกันไม่มีโอกาสเพศต่างกันหน้าตาจะเหมือนกันมากค่ะ เกิดจากอาสุจิ1ตัวเขาเเบ่งงเซลเป็น2ตัวค่ะ บ้านนี้ได้เเฝดญ/ญค่ะ

อยากได้ ญ/ญ เหมือนกันค้ะ

ดีใจด้วยค่ะแม่ของเราเคยไดแฝดค่ะช่วงเดือนกว่าๆพอจะเข้า4เดือนหมอนัดซาวหมอบอกน้องอีกคนฝ่อแร้วค่ะฝ่อตั้งแต่จะเข้า2เดือนหมอบอกน่าจะเกิดจากเราทำงานหนักค่ะกรีดยางไม่ได้พักสักทีจน4-5เดือนถึงได้พักค่ะตอนที่รุ้ว่าน้องอีกคนไม่ยุด้วยแร้วเราร้องให้ทั้งวันทั้งคืนเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าคุณหมอบอกว่าแฝดก็น่าจะแฝดค่ะ แฝดบางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องมีกรรมพันธุ์ ถ้าบังเอิญไข่ตกพร้อมกันสองฟองหรืออสุจิสองตัวเข้าไปผสมพร้อมกันที่ไข่ฟองเดียวได้ ก็ได้ลูกแฝดค่ะ

แฝดแท้ ไม่จำเป็นต้องเกิดจาก กรรมพันธุ์ค่ะ แต่แฝดคนล่ะใบ ถึงจะเป็นเพราะกรรมพันธุ์

ส่วนมากค่ะแม่ แม่ไข่สมบูรณ์ ตกทีเดียว2ฟอง ก็แฝดแล้ว แต่แฝดใบเดียวกันจะหาได้ยากกว่า เพราะเกิดจะการแบ่งเซลล์

อิจฉาจังค่ะ😍 เรานี่มีกรรมพันธุ์แฝดทั้งฝั่งเราและฝั่งสามี เรายังไม่ได้แฝดเลย😅

บ้านนี้แฝดเช่นเดียวกันค่ะ แต่แฝด ญ1 ช1 ท้องแรก ไม่เคยมีประวัติญาติท้องแฝด 34 w

หมอบอกน่าเชื่อถือที่สุดแล้วค่ะ ไม่เชื่อหมอแต่จะเชื่อคนอื่นซะงั้น

หมอบอกว่าใช่ ก็คงใช่ค่ะแน่นอนอยู่แล้ว และดูจากรูปก็ใช่อยู่ดี

ดีใจด้วยค่ะบ้านนี้ก็แฝดเหมือนกันแฝดชาย-ชาย5เดือนแล้วค่ะ😊

ดูเหมือนจะแฝดจริงๆนะคะ ยินดีกับคุณแม่ด้วยค่าา😊