5 ตอบกลับ

ส่วนตัวมองว่าแอพไหนๆก็ไม่ชัวร์จ้า เดือนๆนึงมันมีตัวแปรเยอะมากที่จะทำให้ไข่เราตกช้าหรือเร็วกว่ากำหนด แนะนำเป็นที่ตรวจวันไข่ตกเลยค่ะ แน่นอนกว่า หรือไปพบหมอขอยากระตุ้นไข่ตกทานร่วมกับการตรวจวันไข่ตกของเรา จะยิ่งชัวร์มากขึ้นค่ะ

ของเราไปพบแพทย์ที่รพ.ค่ะ

แอพใช้ได้สำหรับคนที่มีรอบเดือนตรงทุกเดือนครับ สำหรับคนที่รอบเดือนสวิงแนะนำให้ใช้ชุดตรวจไข่ตกประกอบกับวัดอุณหภูมิครับ

ไม่มีแอปไหนชัวร์ค่ะ เพราะวันไข่ตกอาจคลาดเคลื่อนได้ด้วยปัจจัยหลายอย่าง เช่น ยา ความเครียด การเจ็บป่วย

บ้านนี้ใช้แอฟ Flo ส่วนตัวคิดว่าตรงนะคะ ตอนนี้ได้ 32วีคแล้วค่ะ

เราก็ใช้floค่ะเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติเลยใช่ที่เทสไข่ตกร่วมด้วยสรุปวันที่แอปคำนวณไข่จะตกก็ตรงค่ะตอนนี้กำลังรอลุ้นอยู่คะ

ขอบคุณค่ะ