2 ตอบกลับ

ของที่ใช้จริงๆก็เยอะมากเลยนะคะอย่างเราก็คลอดโรงพยาบาลรัฐค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าไม่เยอะเพราะจัดจริงๆ 1 ตะกร้ากับ 1 กระเป๋าเป้เลยค่ะของเราที่เอาไปก็ประมาณนี้นะคะ ผ้าอ้อม10ผืน แพมเพิส6ชิ้น แผ่นรองฉี่ ขวดนม ที่ล้างขวดนม น้ำยาล้างขวดนม และน้ำยาอาบน้ำ น้ำยาซักผ้าอ้อม เช็ดชู่แห้ง+เช็ดชู่เปียก สำลี แอลกอฮอล์ น้ำเกลือ ครีมทาผื่นผ้าอ้อม หมวกถุงมือถุงเท้า เสื้อผูกหน้า ผ้าห่อตัว ผ้าขนหนู ฟองน้ำ ชุดกลับของลูก ชุดกับของคุณแม่ อุปกรณ์อาบน้ำของคุณแม่ ผ้าอนามัย เอกสารแจ้งเกิด

VIP Member

คุณแม่สอบถามทางรพ.ดีกว่าค่ะ จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องและตรงกว่า