7 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้ตอนน้อง ได้ 8-9 สัปดาห์ แพ้แบบกินไรไม่ได้ อ้วกออกหมด เหนื่อยง่าย อยากจะนอนอย่างเดียว ปวดหัว ต้องอมยาอมไว้ตลอด ถ้าไม่อม จะพาให้อ้วกค่ะ เหม็นกับข้าวที่บ้านมาก ทั้งที่เป็นของชอบเราทั้งนั้น 😊 แต่แพ้อยู่แค่ อาทิตย์กว่าๆ เกือบ2 อาทิตย์ หลังจากนั้น เริ่มกินได้ทุกอย่าง ตอนนี้ปกติแล้ว ไม่มีอาการแพ้เลย มีแค่คัดหน้าอกหน่อยๆ น้อง 14 สัปดาห์ 2 วัน แล้วค่ะ 😊😊

ขอบคุนค่ะ

เห็นบางบ้านไม่แพ้เลย บางบ้านแพ้แค่ไตรมาสแรก บางบ้านแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางบ้านก็แพ้ตลอดจนวันคลอดนะคะ บ้านนี้แพ้แต่ไม่อ้วกค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้

VIP Member

บ้านนี้แพ้หนักมากค่ะ นอนรพ. 2 รอบ แพ้ถึงเกือบ 6 เดือนค่ะ

ตอนนี้ก็เเพ้หนักเหมือนกันค่ะ

ตอนท้องแรก แพ้ยันคลอดค่ะ มาท้องนี้ไม่แพ้เลย

บ้านนี้เเพ้เเค่เดือนเดียวค่ะ

ของเราแพ้ถึงวีคที่ 14 ค่ะ

ประมาณ3เดือนค่ะ