2 ตอบกลับ

สำหรับเรา ถ้าเค้าไม่ดีพอ เลี้ยงเดี่ยวค่ะ เพราะเราก็เลี้ยงเดี่ยว สามีไปมีส่วนคาราโอเกะ ตั้งแต่ท้อง 3 เดือน เงอนจากพอใช้ กลายเปนไม่พอใช้ ต้องมาขอเงินเราอีก แทนที่เราจะเก็บเงอนไว้หาหมอ คลอดลูก เลี้ยงลูก กลายเป็นต้องไปช่วยสามี เลยตัดสินใจเลิก ตอนนี้มีความสุขมาก ถ้าเราเลี้ยงเค้าได้ดีพอ เค้าจะไม่ขาดอะไรเลย เป็นได้ทั้งพ่อและแม่

ขอบคุณมากๆค่ะ😢

เราตัดสินใจให้แม่ไม่ได้หรอกคะ..เราไม่รู้ว่าปัญหามันคืออะไร..ความอดทนและความรู้สึกก็ไม่เหมือนกัน..แต่จะพูดว่าปัญหานั้นแก้ได้ไหม..คุยกันตกลงกันเพื่อลูก..แต่ถ้ามันแก่ไม่ได้เกินจะทน อยู่แล้วลูกเสี่ยงอันตรายจากพ่อเขา..ก็แยกดีกว่าคะ..ลองคิดดูดีๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ😢