56 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่ได้เจาะค่ะ ไปฝากตั้งแต่ท้องอ่อนๆทุกครั้งไปกะสามีตลอด จนตอนนี้39วีคแล้วค่ะ เจาะเเต่เลือดเราสามีเราไม่เคยโดนเจาะค่ะ

แฟหนูไม่ได้ไปเจาะค่ะ เพราะว่าเลือดหนูปกติ แต่ถ้าแฟนไปด้วยวันที่เจาะเลือดครั้งแรก ก็อาจจะได้เจาะค่ะ

รอดูเหมือนกันค่ะว่าพ่อจะได้เจาะมั้ยแต่เจาะครั้งแรกแม่ได้เจาะคนเดียวค่ะ หรือว่าเพราะฝากคลีนิคค่ะ

คุณหมอแจ้งว่าให้เจาะทั้งคู่เลยค่ะ ก็เลยได้เจาะ เจาะ2คนทั้งพ่อและแม่ มันน่าจะชัวร์กว่าอยู่แล้วค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ได้เจาะนะคะ ค่าเลือดทุกอย่างของคุณแม่ปกติค่ะ ไม่ผิดปกติ คุณพ่อเลยไม่ได้ตรวจเลือดค่ะ

VIP Member

บางรพ.ยึดแค่ผลเลือดแม่ค่ะ ถ้าแม่ปกติก็ไม่ตรวจพ่อ บางรพ.ก็ตรวจทั้งพ่อและแม่เพื่อหาค่าเลือดแบบ 100%

บ้านนี้คุณสาก็ไม่ได้เจาะค่าาเจาะแค่แม่ คุณหมอบอกเลือดแม่ปกติทุกอย่างค่ะ พ่อเลยไม่ต้องเจาะ

เจาะเพราะพ่อกับแ​ม่เป็น​พาหะ​ธารัส​สีเมีย​ แต่เป็นชนิด​ไม่​รุนแรง​ค่ะ​ มีลูก​ได้​ปกติ​

หมอของบ้านนี้ก็เจาะแค่แม่ค่ะ ถ้าเลือดแม่ไม่ปกติอย่างใดอย่างหนึ่ง เขาค่อยจะเจาะสามีค่ะ

ฝากที่ศิริราช สามีก็ไม่ได้เจาะค่ะ พยาบาลบอกว่า ถ้าผลเลือดแม่ปกติ สามีก็ไม่ต้องเจาะ