79 ตอบกลับ

บ้านนี้เครียดค่ะเพราะยังเป็นวัยรุ่นกันทั้งคู่ ส่วนตัวก็ยังเรียนอยู่ ส่วนแฟนก็ทำงานค่ะตอนที่นางรู้ไม่รู้ว่านางรู้สึกยังไงเพราะตอนนั้นทำงานอยู่คงจะเครียดน่าดูเลยค่ะไม่รู้จะบอกพ่อกับแม่ยังไง เรื่องนี้เป็นอะไรที่สอนเรามากๆเลยค่ะแม่

สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ส่งที่ตรวจให้ดูยังไม่เชื่อคะ ตกเยนชื้อมาให้ตรวจของวันรุ่งขึ้นอีกครั้งค่ะ พอเห็นขึ้นสองขีดกับตาตัวเองถึงกับถ่ายรูปผลตรวจแล้วก็เดินออกห้องออกมาบอกให้ปู่กับย่าเลยคะ ดีใจมากค่ะเพราะรอมาสามปีแล้วค่ะ ตอนนี้28Wแล้วค่ะได้ลูกชายสมใจด้วย

ตรวจก่อนอาบน้ำ แม่ยืนอึ้งประมาณว่าห๊ะ มาแล้วหรอ ใช่แล้วใช่มั๊ย แล้วน้ำตาก็ไหลแบบตื้นตันแบบไม่ได้ร้องไห้แต่มันไหลเอง555 ส่วนพ่อไม่ได้รอดูอาการเพราะเอาไปให้ดูละก็มาอาบน้ำค่ะ...แต่เห็นคุยกับเพื่อนว่าดีใจมากนอนร้องไห้อยุ่ในห้องคนเดียว😂😂

ดีใจค่ะ ห้ามนู่นห้ามนี่ค่ะจะให้ไปฝากครรภ์เลย ถามอยากกินอะไรมั้ยแล้วก็ซื้อของมาให้กินเยอะแยะ งานอะไรแทบไม่ต้องทำเลยค่ะ แล้วแฟนก็ทำงานหนักขึ้นจนลืมเวลากินข้าวค่ะแต่ไม่เคยลืมว่าเราต้องกินข้าวจะถามตลอดว่ากินข้าวยังกินยายัง🥰

ตอนท้องแรกก็งงกันทั้งคู่ค่ะอยู่ด้วยจะ5ปีเเล้ว พึ่งมาท้อง ไม่เคยกินยาคุมเลยค่ะ จะหลั่งนอกกับใส่ถุง เเต่เสียดายที่น้องหลุดไปก่อน ผ่านไป7เดือนก็ท้องใหม่อีกเพราะแฟนบ่นอยากมีลูก เเต่อยากมีตอนปลดทหารเเต่น้องรีบเลยมาก่อน555

บ้านนี้สามีดีใจมากค่ะ ดูที่ตรวจครรภ์ซ้ำๆแล้วก็ยกมือขึ้นแล้วหมุนๆเลยค่ะ555 เพราะบ้านนี้รอกันมาเกือบปีหลังจากไปตรวจสุขภาพวางแผนก่อนตั้งครรภ์ จนท้อคิดว่าจะไปพบหมอเพื่อทำกิฟท์ในอีก 2 เดือนแล้วค่ะ ดีใจมากในที่สุดเด็กน้อยก็มา🥰

บ้านนี้รอมา 10 ปี ไม่เคยท้อง พอรู้ว่าท้อง...ทั้งน้ำตาไหล ทั้งกอด เดินมาจับที่ตรวจครรภ์ แล้วก้ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ ลูกพ่อมาแล้ว ลูกพ่อแล้ว ทั้งวัน ตอนนี้ 26w ทั้งหอม ทั้งคุย กะลูกทุกวันแต่ลูกไม่ยอมดิ้นให้พ่อเห็นเลย อิอิ

บ้านนี้เอ๋อกินไปเลยค่ะ ตกใจนึกว่าเป็นโควิด เลยบอกตรวจคนละอันกัน นางไม่เชื่ออีก เลยให้พาไปฝากท้อง หมอบอกก็ยังไม่เชื่ออีก เห็นใบอัลตร้าซาว​ถึงเชื่อ ตอนนี้เห่อ ลูบท้องลูบเช้าเที่ยงเย็น #ท้องแรกวัย30พ่อ35จ้า

บ้านนี้ซื้อที่ตรวจมาให้ตรวจตลอดเลยค่ะ พอตรวจขึ้น 2 ขีดเขาก็บอกว่าเฉยๆ บอกเราว่าอย่าเพิ่งไปบอกใคร แต่ตัวเองไปบอกให้คนอื่นรู้ก่อนแล้ว 🤣 ตรวจขึ้น 2 ขีดทีไรไม่เคยได้บอกพ่อกับแม่ตัวเองเลยค่ะ แฟนบอกให้ตลอด 😂

TapFluencer

บ้านนี้พอเรารุ้ว่าเราท้องเราซื้อที่ตรวจมาเพื่อจะตรวจให้เราดูว่าเรามีน้องแต่พอยื่นที่ตรวจให้เขาเท่านั้นแหละเขาบอกใช่หรอทำไมมันขึ้น2ขีดแล้วสีมันจางจังไม่ท้องหลอก...เขาดูเหมือนเฉยๆแล้วก้เย็นชาไปเลย