22 ตอบกลับ

มีเเค่ซึมหลังคลอดค่ะปั้มทีได้1-2ออนซ์น้ำนมปั้มไม่ทันลูกหลังจากนั้นน้ำนมก็เริ่มหดปั้มจนเลือดออกก็ต้องหยุดไห้นมปัจจุบันน้ำนมไม่ไหลไม่ซึมไม่คัดเรยค่ะ ลูกก็ได้กินนมเเม่3เดือนคนเป็นเเม่ที่ไม่มีน้ำนมไห้ลูกกินรู้สึกผิดมากค่ะว่าทำไมไม่มีอิจฉาเเม่คนอื่นที่มีสต็อกน้ำนม ปัจจุบัน1ขวบ3เดือนเเร้วค่ะ

บ้านนี้มาก่อนคลอด4-5เดือนเรยค่ะมาเร็วมากเปื้อนเสื้อไหลตลอด แต่ท้องคนที่เงียบกริบเรย55

บ้านนี้ผ่าคลอด มาตอนหลังคลอดประมาณวันที่3-4 ค่ะ ตอนท้องจะแค่ซึมๆออกมาสักหยด

บ้านนี้ใกล้จะคลอดแล้วน้ำนมยังไม่มาเลยค่ะ แต่ก้อดื่มน้ำขิงรอแล้ว 😊

บ้านนี้ซึมออกมาตอนท้องได้7เดือนพอคลอดน้องก็มีน้ำนมเลยค่ะ

VIP Member

2วันหลังคลอดค่ะ​ ลูกดูดกระตุ้น​ นวดกระตุ้นน้ำนม​ และปั๊ม

ใกล้จะคลอดแล้ว ยังไม่มีน้ำนมเลยคะ รอดูหลังคลอด

บ้านนี้เริ่มซึมๆออกช่วงท้องได้ 7 เดือนค่ะ

คลอดปุบมาปับค่ะ ก่อนคลอดยังไม่มา

VIP Member

บ้านนี้8เดือนแล้วยังไม่มีเร่ย