11 ตอบกลับ

เป็นปกตินะค่ะ น้องลงต่ำมากแล้ว เตือนค่ะ จะลุกจะนั่งจะเดิน ต้องระวังมากๆค่ะ เพราะอาจจะใกล้คลอดแล้ว บ้านนี้ก้เป็นค่ะ ลุกทีปวดหน่วงมาก และจะเป็นบางทีกับเวลาเดิน จะมายุบ่อยๆ คือใกล้แล้วค่ะ ใกล้จะคลอด🤔

อาการนี้จะเป็นถึงตอนใกล้คลอดเลยค่ะ คือน้องกลับหัวแล้ว จะปวดเหมือนจะคลอดแต่ไม่ใช่อาการคลอดค่ะ แค่เตือน

บ้านนี้ก็เป็นคนถามหมอเมื่อวาน หมอบอกเป็นอาการปกติคะไม่ต้องกังวนนะคะ ให้เรานั่งพักขยับตัวช้าๆคร้า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ไม่เป็นมากเท่าไหร่แต่ก็ลุกลำบากอยู่ค่ะ

พอละคะปิดอู่ละคะ

แสดงว่าท้องลงต่ำมากแล้วค่ะเลยมีอาการปวดร่วมด้วย

บ้านนี้กำลังเป็นค่ะ เหมือนมีอะไรจะทะลุออกมาเลย

มันเกิดจากอะไรคะนอนก็ไม่หลับปวดมาก

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ จนเดินไม่ได้

ปรึกษาหมอดีมั้ยคะ

น้องกดทับอยู่ค่ะ

VIP Member

ไม่เป็นค่ะ