45 ตอบกลับ

เคยคะ ประจำเดือนไม่มาเป็นเดือน ตรวจทีไรขึ้น 1 ขีดตลอด จนไปหาหมอพบว่าท้องนอกมดลูกคะ ลองไปหาหมอนะคะ ยอมจ่ายเพื่อความชัวคะ

เราตรวจแล้วคะผลเป็นลบ แต่เขาบอกให้ตรวจใหม่อีกที1เดือนข้างหน้า

เราก็ตรวจเองไม่เจอค่ะ ขาดได้ประมาณ 2 อาทิตย์ ไปตรวจที่ รพ.ปรากฎว่าท้องค่ะ ที่ตรวจ รพ.จะแม่นกว่าค่ะ พอไปฝากก็ 5 weeks ละคะ

ไปตรวจที่ รพ เลยค่ะ ราคาไม่แพง ชัวร์ด้วย แจ้งว่าตรวจตั้งครรภ์ ราคาไม่เกิน 300-500 ดีกว่าซื้อที่ตรวจหลายๆอัน แบบนี้

เป็นค่ะตรวจละไม่เจอขึ้นขีดเดียว ประจำเดือนไม่มาเจ็บหน้าอก ไปซาวด์ที่คลีนิคอีกที ท้องได้3เดือนครึ่งละค่ะ😂😂😂

ขอบคุณจ้า เราไปตรวจมาแร้วที่รพ. ผลบอกNegative ต้องรออีก1เดือนมาตรวจการตั่งครรภ์ใหม่

บ้านนี้ค่ะ ตรวจ3รอบ 3อาทิตย์​ขึ้นขีดเดียว​ สรุปเป็นลมไปหาหมอ หมอตรวจ ท้องค่ะ ไปหาหมอดีกว่าเพื่อความชัวร์​ค่ะ

รอบแรก เราก็ไม่ตั้งครรภ์​ค่ะ รอบ2ถึงเจอเหมือนกันค่ะ เว้นไว้เป็นเดือนเหมือนกันค่ะ แต่ประจำเดือน​ไม่มาเลยนะคะ ตั้งแต่ซื้อมาตรวจเองอ่ะค่ะ

VIP Member

เห็นอีกขีดจางมากๆคะแม่รอสัก1อาทิตย์แม่ค่อยซื้อที่ตรวจมาตรวจฉี่แรกในตอนเช้าของวันคะ แม่ห้ามยกของหนักนะคะ

ขอบคุณจ้า เราไปตรวจมาแร้วที่รพ. ผลบอกNegative ต้องรออีก1เดือนมาตรวจการตั่งครรภ์ใหม่ เขาตรวจให้แค่ปัสสาวะ

ตรวจตอนเช้าคะ ฉี่แรกของวัน คือตื่นนอนมาตรวจเลยคะ หากยังไม่แน่ใจ แม่รออีก 1 อาทิตย์คะ เป็นกำลังใจให้คะ

เราไปหาหมอแร้ว ผลบอกรออีก1เดือนตรวจค่อยตรวจใหม่ ผลยังคงเป็น Negative หมอบอกไม่ต้องรอประจำเดือน ปล่อยได้เลย

VIP Member

หากไม่แน่ใจแนะนำไปตรวจที่ รพ ก็ได้ค่ะ เพราะการที่ ปจด มาไม่ตรงสามารถเกิดได้จากหลายปัจจัยค่ะ

ตรวจเจอขีดเดียวตลอด​ แต่รู้ว่าร่างกายเปลี่ยนไป​ ปจด​ ขาด​ ไปรพ.​ ตรวจพบตั้งครรภ์​ ได้​ 6​-7 week​

ไปหาหมอ ให้หมอตรวจดีกว่าจ้า จะได้รู้ผลไปเรยว่าท้องไม่ทัอง บางทีการตรวจอาจมีผิดพลาดค่ะ