2 ตอบกลับ

VIP Member

เราค่ะ ลูกกลับหัวตั้งแต่​ 7​ เดือน​ แต่หัวยังลอยสูงอยู่​ ปากมดลูกเปิดแค่​ 1​ เซน​ โดนฉีดยาเร่ง​ 2​ ชั่วโมงผ่านไป​ ปากมดลูกก็ไม่เปิดเพิ่ม​ พยาบาลเลยมาเพิ่มยาให้แรงสุด​ เค้าบอกให้แรงกว่านี้ไม่ได้แล้ว​ ผ่านไปอีก​ 2​ ชั่วโมง​ ก็ไม่เพิ่มค่ะ​ เราไม่มีอาการเจ็บท้องเลย​ จนสุดท้ายคุณหมอบอกว่าต้องผ่า​ เพราะหัวใจลูกเต้นเร็ว​ มีภาวะเครียด​ ได้ผ่าตอน​ 40+2​ ค่ะ​ ท้องสอง​ ท้องแรกคลอดเอง​ 😊 สู้ๆ​ นะคะคุณแม่

บ้านนี้ก็40วีคแล้วโดนกระตุ้นมาแล้วแต่ไม่มีถ้าดีจะปวดท้องเลยสงสัยจะโดนเร่งคลอดเหมือนกันค่ะหมอนัดอีกทีวันที่ 5 แม่แอบกลัวโดนผ่า