21 ตอบกลับ

ของแม่บ้านนี้ตรวจแบบเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ ด้วยอายุที่มากด้วยและเป็นความดันโลหิตสูงด้วย ผลออกมาทุกอย่างปกติค่ะ เจ็บแต่จบเลยทีเดียวค่ะ การเจาะน้ำคร่ำไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะ)

ตรวจค่ะ ตอนแรกเจาะเลือดคุณแม่ผลออกมามีความเสี่ยง เลยต้องมีการเจาะน้ำคร่ำ ซึ่งมีราคาแพงหน่อย แต่เพื่อความสบายใจ การเจาะน้ำคร่ำไม่เจ็บ และผลออกมาน้องปกติ ไม่มีความเสี่ยงเป็นดาวน์ซินโดรม

ตรวจ nifty ค่ะ เสียเงินเองได้ผล 99.99% ถ้าตรวจ รพ ของรัฐจะทราบแค่เสี่ยงสูง เสี่ยงต่ำค่ะ ทุกวันนี้ลูก 1 ขวบ 2 เดือนแล้ว แข็งแรง ปกติ สบายใจมากค่ะ ตั้งใจว่าถ้ามีคนที่ 2 คนที่ 3 ก็จะตรวจอีกค่ะ

แม่กำลังลังจะตรวจรัฐก่อนแล้ว ตรวจนีฟเอก15000 จริงๆ อยากได้ผล2 ที่ค่ัเจ็บ2 รอบไม่เป็ร

เรามีน้องชายเป็นดาวซินโดม คนแรกเราตรวจ nifty รพ กรุงเทพ 24,000 คนที่สองอยู่ในท้องตรวจแลป คลินิกที่ฝากครรภ์ส่งตรวจ 12,500 ถามว่าควรตรวจมั้ย ควรมาก เพราะทุกช่วงอายุมีความเสี่ยง

เราตรวจ nipt ค่ะ ตรวจตอน 11 สัปดาห์ จ่ายเงินเอง ตรวจแบบทุกคู่โครโมโซม ถ้าพอมีกำลัง ตรวจเถอะค่ะ พอผลออกมาสบายใจขึ้นเยอะ ไม่ต้องคอยลุ้น

ตรวจค่ะ ของเราตรวจเลือดผลออกมาเสี่ยงสูงรอเจาะน้ำคร่ำวันที่23นี้ทั้งกลัวเครียด กังวลไปหมดเลยค่ะ

ค่าใช้จ่ายเท่าไรค่ะ

ตรวจค่ะ จ่ายแพงหน่อยแต่สบายใจค่ะ จะได้ไม่ต้องมาคอยลุ้นว่าลูกจะพิการไหม

ตรวจค่ะเสี่ยงสูงพึ่งไปเจาะน้ำคร่ำมาวันนี้ค่ะรอผลเดือนหน้าค่ะ

ตรวจค่ะ ตอนนี้ทางโรงพยาบาลรัฐ มีโครงการตรวจฟรีอยู่นะคะ

ตรวจทั้งสองท้องเลยค่ะ เพื่อความสบายใจเนาะ