21 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็กินหมีกระป๋องมาตลอดคะ มาพักหลังเริ่มหานมงาดำนมเปรี้ยว และแอนมัมมาดื่มสลับกันไปคะ แต่เท่าที่ปรึกษาหมอ เด็กไทยก็น้อยนะคะที่จะมีโอกาสแพ้นมวัว

ขอบคุณคำแนะนำคุณแม่มากๆค่ะ❤️

นมตราหมีกระป๋องสีชมพูค่ะ สลับทานกับนมถั่วเหลืองบ้าง ส่วนมากจะทานนมวัวมากกว่าเพราะแม่บ้านนี้ชอบทานเป็นพิเศษค่ะ

จะลองทานหมีสีชมพูบ้างนะค่ะ ขอบคุณคำแนะนำคุณแม่ค่ะ

ดื่มนมตราหมีกระป๋องสีชมพูเหมือนกันค่ะ เพราะแม่ตั้งครรภ์ต้องการโฟเลตสูง หมีสีชมพูมีโฟเลตสูงทำมาเพื่อนแม่ตั้งครรภ์ค่ะ

ตอนนี้กินแต่สีฟ้า ต้องลองสีชมพูบ้างแล้วค่ะ

บ้านนี้ กินนมกล่องโฟร์โมสต์, ตราหมีสีชมพูและเหลือง, ไวตามิลล์, น้ำเต้าหู้ สลับกันไปมา เพื่อความหลากหลายค่ะ

กินหลากหลายมากค่ะ คุณแม่จะทำตามบ้างนะค่ะ

กินหลากหลายมากค่ะ นมเมจิ นมอัลมอน นมแอนมัน นมข้าวกล้อง นมข้าวกล้องงอก นมถั่วเหลือง นมข้าวโพด😂😂😂

แม่บ้านนี้กินหลายแบบมากค่ะ เดี๋ยวคุณแม่บ้านนี้ลองบ้างนะค่ะ♥️

ตอนอบรม บอกอย่ากินแต่นมวัว ให้แม่สลับ กับน้ำเต้าหู้ หรือนมถั่วเหลือง ลูกจะได้ไม่แพ้นมวัวคะ

ขอบคุณคำแนะนำค่ะคุณแม่♥️

บ้านนี้หมอแนะนำให้กินนม1 แก้ว น้ำเต้าหู้1 แก้ว ทุกวันค่ะ. (ส่วนใหญ่กินนมตราหมีกระป๋องค่ะ)

ส่วนมากมีแต่แม่ๆกินนมตราหมีกันนะค่ะ

เอนฟามาม่า นมตราหมี แอนมัม ดีน่างาดำ แลตตาซอย ไทยเดนมาร์ก วันละ 2กล่อง สลับๆกันไปค่ะ

กินได้ค่ะ ขับถ่ายดีด้วย

นมตราหมีกับนมถั่วเหลือง นมจืด ทั่วไป นมยี่ห้ออื่นชื้อมากินไม่ได้เลยค่ะ

แบบนี้คุณแม่จะกินนมอะไรได้บ้างค่ะเนี้ย

บ้านนี้กินนมแอนมัม สลับกับหมีชมพู แล้วก็น้ำเต้าหู้ค่ะ

นิยมหมีสีชมพูกันเยอะนะค่ะ แม่บ้านนี้จะลองบ้างค่ะ