8 ตอบกลับ

ของเราขูด เดือน พค เนื่องจากท้องลม หมอแจ้งว่าจะมาตามรอบวันประจำเดือน เช่น ปกติ รอบห่างกี่วันจะมาประมาณนั้น แต่ของเรา เดือน มิย ไม่มา เลยไปตรวจ ก็ พบว่าท้อง ตอนนี้ 18 w แล้ว เป็นกำลังใจให้นะคะ 🥰🥰

บ้านนี้น้องหยุดโตไปตอน 8 วีค แอดมิด รพ 1 คืน เหน็บยาเช้ามาหมอดูดออกค่ะ เพราะไม่แน่ใจว่าชิ้นส่วนหลุดออกครบไหม กลัวมดลูกอักเสบ

ปกติต้องขูดนะคะเพื่อความปลอดภัยและเพื่อพร้อมที่จะมีน้องใหม่(ถ้าหากต้องการ) เคยยุติแล้วปจดมาถัดมาอีก2-3อาทิตย์ค่ะ

TapFluencer

ของแม่บ้านนี้แท้งหลุดออกมาครบแท้งสมบูรณ์ไม่ต้องขูดมดลูกแค่ครึ่งเดือนน้องก็มาเลยค่ะหลังจากนั้น☺️☺️

แล้วแต่เคสนะค่ะ ของเราท้องแรกท้องลมต้องขูดมดลูก ท้อง2หัวใจน้องไม่เต้นต้องเหน็บยาให้หลุดเองจ้า

ประมาณ1เดือนก็มาปกติค่ะ แต่ตอนนั้นแท้งไป ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้37วีคแล้วค่ะ เดี๋ยวน้องก็มานะคะ

ยุติการตั้งครรถ์ด้วยการผ่าออกค่ะ เด็ก 20 w ผ่าเนื่องจากต้องการทำหมันค่ะ

ขูดค่ะ 7 เดือนน้องมาใหม่