14 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้หนักมากค่ะ กินอะไรอาเจียนออกหมด เพลีย ไม่ค่อยอยากกินอะไรเลยแต่ต้องฝืนกิน น้ำหนักไม่ขึ้นเลยแถมลดอีกต่างหาก เพิ่งจะดีขึ้นตอน 14-15 w ตอนนี้ 16 w แล้วแพ้แค่ตอนเช้าแต่ยังกินน้ำเปล่าแล้วจะอาเจียนอยู่จ้า

อาการคล้ายๆกันเลยค่ะ​ แต่บ้านนี้พึ่ง​ 6 สัปดาห์​ แม่หิวบ่อย​มาก แต่กินได้ไม่เยอะ​ อยากอ้วกแต่ไม่อ้วก​ พร้อมหลับ​ตลอดเวลา​ไปอีก​ 🤣😂

ท้องแรกไม่แพ้ แพ้หนักท้อง2 กับท้อง3 ค่ะ กินอะไรเข้าไปพออิ่มไม่ถึง2 นาที อ้วกพุงเลยค่ะ กินน้ำก็อ้วก ก็จะเพลียๆหน่อย

อ้วกตั้งแต่5W กินอะไรไม่ได้เลย น้ำหนักลง4โล เข้าโรงบาลเติมน้ำเกลือ4ครั้ง ตอนนี้17+2W อาการทุเลาบ้าง พอกินข้าวได้😭😭

14wยังอ้วกอยู่ค่ะกินยาแก้แพ้ด้วยน้ำหนักไม่ขึ้นเลยเวลากินข้าวกินเยอะมากกินแล้วก็อ้วก

VIP Member

อ้วก ทานข้าวไม่ได้ อ่อนเพลีย เหม็นทุกอย่าง น้ำหนักลดค่ะ เก็บตัวอยู่แต่ห้องนอน

แพ้ท้องตั้งแต่ก่อนจะรู้ว่าท้องค่ะ นน.ลงไป 10 กิโลหายแพ้ท้องตอน 20 วีค

บ้านนี้ช่วง 3 เดือนแรก มีแค่พะอืดพะอมนิดหน่อย แต่ไม่เคยอาเจียนค่ะ

พะอืดพะอม นิดหน่อยเหมือนกันค่ะ อาการออกน้อยมาก จนสงสัยว่าตัวเองท้องจริงไหม ปกติช่วงแรกเห็นว่าน้ำหนักลดกัน ทางนี้ ขึ้นเอา ขึ้นเอา 😆😆😁

แพ้ตอนเช้าค่ะอาเจียน ระหว่างวันจะมึนหัว บางทีทำงานแทบไม่ได้

แม่บ้านนี้แพ้หนัก ตอนนี้นอนให้น้ำเกลือที่โรงพยาบาลคะ