6 ตอบกลับ

ดูที่กรรมพันธ์ด้วยนะคะ ถ้าพ่อแม่ไม่ได้รูปร่างใหญ่ลูกก็ตามนั้นค่ะ เด็กอ้วนไม่ใช่เด็กสุขภาพดีนะคะ ยิ่งกินนมผงด้วยเป็นการอ้วนสะสมได้อีกค่ะ เอาเป็นว่าแข็งแรง ไม่ป่วย อามรมณ์ดีดีกว่าค่ะ จิ๋วแจ๋วก้ประสบความสำเร็จได้ค่ะ อย่าได้กังวลใจไป

เลือกนมที่ถูกกับระบบขับถ่ายดีกว่าค่ะ ไม่ต้องเน้นอ้วนนะคะ น้ำหนักน้องก้ไม่ได้ตกเกณฑ์ และวัยนี้ก้เริ่มกิรอาหารเสริมด้วยแล้ว 1 มื้อค่ะ ลูกชายเรา 10 เดือน น้ำหนัก 8 กิโลกระม คุณหมอก้บอกว่าอยู่ในเกณฑ์นะคะ

ขอบคุณค่ะ พอดีมีแต่คนทักว่าน้องตัวเล็กเลยไม่สบายใจค่ะแต่น้องแข็งแรงมากค่ะเสียอย่างเดียวตัวเล็กไปหน่อย

ก็ตัวไม่เล็กนะคะ ยังอยู่ในเกณฑ์ปกติ ลูกเราผู้ชาย 9 เดือน 10 วัน หนัก 8โลครึ่งเอง แต่เราไม่ซีเรียสค่ะเพราะเข้าใจว่าพ่อแม่ก็ตัวไม่ใหญ่ ลูกก็คงรูปร่างเดียวกัน มุ่งเน้นที่สุขภาพแข็งแรงเป็นหลักดีกว่าค่ะ

นมที่เหมาะลูกคือนมที่ไม่ทำให้ลูกถ่ายลำบากหรือท้องเสียนะคร๊า น้องทานอาหารเสริมได้แล้วคะ เดี๋ยวเนื้อหนังก็มาคะ

น้องทานอาหารตั้งแต่6เดือนแล้วค่ะกินนมแม่ตั้งแต่คลอดถึง6เดือนค่าช่วงหลังน้ำนมแม่ลดน้อยลงเลยให้ทานนมผงค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-32493)

เด็กๆ จะมีการเจริญเติบโตที่ต่างกัน ถ้าคุณแ่อยากลองเปลี่ยนนมก็ได้คะ