18 ตอบกลับ

เราสระให้ลูกทุกวันค่ะ บางวันอากาศร้อนสระทั้งตอนสายและตอนเย็นเลยค่ะ ตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ ถ้าวันใดอากาศเย็นก็สระน้ำอุ่นค่ะ ลูกเราก็ปกติดีค่ะ

สระทุกครั้งที่เอาน้องอาบน้ำเลยค่ะ เช้า-เย็น วันไหนร้อนมากแถมตอนบ่ายไปอีกทีค่ะ ทั้งๆที่นอนเปิดแอร์ทั้งวันทั้งคืน น้องขี้ร้อนมาก

สระทุกวันตั้งแต่ออกจากรพ. จนต้องนี้ 1 ขวบแล้ว ไม่เคยเป็นหวัดค่ะ ไข้หวัดเกิดจากเชื้อไวรัสค่ะไม่ได้เกิดจากการสระผม

บ้านนี้ส่วนมากจะสระวันเว้นวันค่ะ แต่ถ้าอากาศร้อนมากๆก็จะสระทุกวันให้ เด็กเขาไม่ได้สกปรกอะไรมาก็เหมือนผู้ใหญ่

สระทุกวันค่ะ ไม่ป่วยค่ะ ขึ้นอยู่กับตัวเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน ของเราสระทุกวัน อาบน้ำอุ่น น้องแข็งแรงดีค่ะ

สระทุกวันเช้าเย็นค่ะ อยากให้ลูกสาวผมยาวไวไว ไม่เคยเป็นหวัดค่ะ สระผมก่อนเช็ดแห้งแล้วต่อยอาบน้ำต่อจ้า

บ้านนี้สระเช้าเย็นทุกวันน้องปกติดีไม่ป่วย เราว่ามันขึ้นอยู่กับเด็กนะคะว่าแข็งแรงมากน้อยแค่ไหน

ทุกวันครับเฉพาะตอนเย็นที่เหงื่อออกมาทั้งวันแล้ว แต่ไม่ฟอกสบู่ตัวนะ

บ้านนี้สระเช้าเย็นทุกวันค่ะน้องก็ปกตินะคะ

VIP Member

บ้านนี้สระผมให้ลูกทุกวันค่ะ ยกเว้นวันพระ