132 ตอบกลับ

บ้านนี้แต่งทุกแบบเลยจ้าาา​ ถ้ายุบ้านก็ฟรีสไตล์​เลย​ ส่วนใหญ่จะใส่ขาสั้น​ เสื้อก็แล้วแต่อารม เสื้อสายเดี่ยว​บ้างเสื้อโวเวอร์​ไซส์​บ้าง​ ถ้าออกไปข้างนอกเช่นไปหาหมอไปเที่ยวก็จะเดรสแขนยาวสั้นเหนือเข่า​บ้าง​ เสื้อฮาวายตัวใหญ่ๆกับขาสั้น​บ้าง​ (ท้องแล้วขี้ร้อนเลยต้องขาสั้นตลอด)​

เราใส่เดรชสั้นบ้าง ยาวบ้างค่ะ ทรงจั้มเอว มันจะจั้มใต้อกอยู่บนท้อง เดรชแฟชั่นที่ขายกันทั่วไปค่ะทรงปล่อยๆค่ะ สั่งไซส์ L มาใส่สวยๆค่ะ งดขาสั้น งดกก.ยีนส์ก่อนค่ะ ใส่แต่เดรช คลุมท้องที่ขายกันเราว่าดูเชยและแก่ไปอะคะและยังแพงด้วยไม่ชอบ

ขอบคุนมากจ้าแม่

บ้านนี้ท้องลูกสาวได้เกือบ 5 เดือนคะ สดสด ร้อนๆภาพเมื่อเช้าขึ้นถึงคะ เดินทางจากภูเก็ต มาเมื่อคืนทำทุกอย่างเหมือนคนไม่ทัอง อันนี้ปรึกษาคุณหมอมีใบรับรองแพทย์จากคุณหมอเรียบร้อยคะ ร่างกายแข็งแรงสามารถผาดโผนได้😂😂😂

แข็งแรงมากเลยค่ะคุณแม่ แต่ระวังๆด้วยนะคะพักผ่อนเยอะๆค่ะ

3 เดือนท้องไม่ออกเลยเหมือนคนไม่ได้ท้อง แต่ก็ต้องใส่ชุดที่สบายๆเข้าไว้นะคะ จะได้สะดวกต่อการดำรงชีวิตแล้วก็หายใจสะดวกเพราะคุณแม่จะเหนื่อยง่ายมากๆ เคยใส่ชุดปกติเสื้อยืดเกงขายาวอึดอัดบางทีร้อนๆก็วีนคุณพ่อเลยค่ะ 🤣

ลายเสือไปห้าง ดูหนังเลยจ้าาา😆 ตอนท้องก็ชอบเเต่งตัวค่ะ คือ โทรมไม่ได้ (รูปที่ถ่ายตอน36 วีค) ตอนนี้จะคลอดเเล้ว 38วีค 5วัน เตรียมทาเล็บ ต่อขนตาไว้เเล้ว ต้องได้ภาพสวยๆในห้องคลอด^^

ขอบคุณค่ะ^^

บ้านนี้ใส่ชุดเดรสปกติค่ะ😆แต่เวลาหมอนัดจะใส่ยาวค่ะ ขาดไม่ได้เลยค่ะใส่ใหญ่เกินโทรมมากค่ะเลยเลือกยืดนิดๆค่ะ😊รูปนี้ถ่ายตอน20week ตอนนี้32+3แล้วค่ะชุดแน่นไปหมดใส่ไม่ได้แล้วค่ะ55555

ตอนท้องเล็กๆก็ยังใส่กางเกงได้(กางเกงหลวมนิดๆ) พอโต8-9เดือนท้องโตมากต้องใส่ชุดกระโปรงหรือไม่ก็กางเกงคนท้องจ้า แม่ๆอย่าใส่แน่นจนเกินไปนะมันจะรัดน้อง น้องจะอึดอัด

ก่อนหน้านี้ปกติทุกอย่างคะพอมา5-6เดือนนี้ ตายแน่นไปหมด ไม่ได้แล้ว.. ตอนนี้มีเดรสบ้าง กระโปงยาวบ้างคะ กระโปรงไม่สั้นมากแบบเอวต่ำ เกงเอวต่ำคะ สบายๆ ไม่ให้รัดท้องคะ

ตอนนี้แม่7เดือนอึดอัดไปหมดเลยคร่า 5555

VIP Member

แม่บ้านนี้ชอบหาเสื้อผ้า ชุดเดรส กางเกงที่ยืดได้เยอะๆ ใส่สบาย เอามาแมทกันไปมา แม่บ้านนี้ชอบแต่งตัวค่ะ ไม่ค่อยชอบใส่ชุดคลุมท้อง อิอิ 😊

คุณแม่แต่งตัวน่ารักมากเลยค่ะ ดูสดใสมากๆ

ถ้าซื้อแนะนำเดรสคะ ใช้ได้ยาวๆยันคลอดเลยจ้า เพราะตอน7เดือนขึ้นใส่กางเกงอึดอัดมากคะ บ้านนี้ตอน1-6 เดือนใส่กางเกง พอ7เดือนอึดอัดใส่เดรสตลอดเลยคะ