17 ตอบกลับ

ปกติค่ะอย่าทำงานหนักอย่ายกของหนักพีกผ่อนให้เพียงพอค่ะเพราะเราก็เคยเป็นช่วงไตรมาสแรกก็ต้องระวังมากค่ะเพราะก็อันตารยต่อการแท้งเพราะเราเคยตกเลือดช่วงไตรมาสแรกค่ะเพราะเดินบ่อยแต่ทำแค่งานบ้าน#ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

เป็นค่ะ 6-9w ปวดหน่วงๆ เป็นๆหายๆ ปวดหลังด้วยค่ะ แต่พอเข้า 10w ก็ไม่ค่อยปวด น่าจะเกิดจากมดลูกขยายตัวค่ะ

ถ้าไม่มีเลือดออกแสดงว่ามดลูกขยายตัวค่ะ

อาการ​ปกติ​นะคะ​มดลูก​ขยายตัว​ค่ะ​

ปกติค่ะ แค่อย่ามีเลือดไหลร่วมด้วย

เป็นเหมือนกันค่ะ ไอก็ปวดจี๊ดๆ

ถ้าไม่มีเลือด คือมดลูกขยายค่ะ

มดลูกขยายตัวจ้าบ้านนี้ก็เป็น

ปกติค่ะ มดลูกขยายค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะ มดลูก​ขยาย​