17 ตอบกลับ

ชุดคลุมไม่ค่อยได้ไส่เลยค่ะ ส่วนมากจะไส่เสื้อยืดตัวใหญ่ๆหน่อยละกางเกงเลกกิ้งสำหรับคนท้องค่ะค่ะเพราะไส่สบายและก็สะดวกด้วยค่ะ ไปหาหมอหรือไปธุระข้างนองถึงจะไส่ชุดคลุม แต่ก็นานๆไส่ที

เราไม่ค่อยใส่นะใส่เวลาหมอนัด เราตัวเล็กใส่เสื้อใหญ่ๆเอา หรือเดส แล้วแต่สะดวกคะ

ตอนนี้ 9 เดือนแล้วก็ยังไม่ใส่เลยค่ะ แต่ใส่ชุดสบายๆ ไม่รัด ไม่อึดอัดค่ะ.

VIP Member

ใส่ตอนที่ท้องใหญ่ค่ะ รู้สึกว่าเสื้อผ้าชุดเดิมๆมันใส่แล้วอึดอัดค่ะ

เริ่มเข้าเดือนที่ 5 ค่ะ ท้องที่สองจะโตเร็วกว่าท้องแรกค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ 4 เดือนค่ะ ท้องไม่ออกก็ต้องใส่ โดนพยาบาลดุมา 😂

2เดือนเลยค่ะไม่อยากใส่อะไรรัดๆดัวลุกหายใจไม่ออก55

VIP Member

ใส่ตอนท้องโตค่ะ เพราะอึดอัดและใส่กางเกงไม่ได้

ไม่ใส่เลยค่ะ เพราะใส่กระโปรงไม่เป็น5555

2 เดือนค่ะเพราะท้องอืด แน่นพุง