217 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนไปหาหมอครั้งแรกได้ 5 วีค หมอไม่ซาวด์ให้ค่ะ บอกว่าซาวด์ไปก็เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ ให้โฟลิคมากิน แล้วนัดมาซาวด์ผ่านช่องคลอดตอนอายุครรภ์ได้ 7 วีคค่ะ ตอนนั้นได้ยินเสียงหัวใจเต้น และเห็นลูกตัวเหมือนเม็ดถั่วค่ะ

ถ้าจำไม่ผิด หน้าจะตรวจเจอตอน 8wคะ แต่ตอนตรวจเองขึ้น2ขีดไม่แน่ใจเลยไปตรวจที่โรงพยาบาลพบถุงตั้งครรภ์แต่คุณหมอยังไม่สามารถบอกอายุครรภ์ได้ ละยังไม่รับฝากคะ ตอนที่รับฝากนี่คือถัดมาอีกเดือนคะ

เราเจอถุงการตั้งครรภ์ 4 week ค่ะ ตอนนี้ 7 week 4 day หัวใจยังไม่เจอ และยังไม่ได้ยินเสียงการเต้นของหัวใจน้องด้วยค่ะ เป็นกัลวลมากค่ะ คุณหมอบอกว่า อาจจะท้องลม 😭

VIP Member

เรา5วีค เพิ่งออกจากรพ.วันนี้ค่ะ ตรวจรอบแรกไม่เจอ นอน รพ.2คืน ตรวจอีกรอบ เจอถุงค่ะ รอหมอนัดอีก6วันข้างหน้า ลุ้นต่อไปค่ะ

VIP Member

7สัปดาห์+ค่ะเจอตัวหัวใจเต้น ตอนนี้13สัปดาห์เต็มแล้วตอนช่วงเช้าท้องนูนประจำสงสัยมดลูกลอยตัว ชอบอยู่แต่ทางซ้าย♥️

บ้านนี้เจอตอน6วีคค่ะพราะตอนซาวครั้งแรกก็6วีคเลย จำไม่ได้ว่าเจอหัวใจเลยหริอว่าพึ่งเจอถุง ลืมมที่หมอบอก -*-

ฝากท้องครั้งแรกตอน 6 week เจอถุงการตั้งครรภ์กับไข่แดงค่ะ หมอนัดซาวด์อีกรอบตอน 10 week เจอหัวใจน้องเต้นค่ะ

ไม่รุ้ตัวว่าท้อง เพราะเป็นท้องแรก ซาวตอน11สัปดาห์ หัวใจเต้นเร็วมาก เป็นรูปเป็นร่างแล้วน่ะคะ👶👶

ตอนนี้เจอถุงการตั้งครรภ์ แต่หมอยังใม่ระบุแน่ชัด นัดอีกที่ มิ.ย. กังวลอย่างบอกใม่ถูกเลย😔😔

บ้านนี้เจอถุงตั้งครรภ์ตอน 7วีค ได้ยินเสียงหัวใจน้องเเละเห็นตัวน้องเเล้วค่ะ แต่น้องตัวเล็กมาก