6 ตอบกลับ

ถ้าพ่อปกติ ไม่มียีนแฝงเป็นพาหะธาลัสซีเมีย ไม่เป็นธาลัสซีเมียก็ไม่เป็นไรจ้า คุณแม่พยายามบำรุงร่างกายเยอะๆ พักผ่อนให้เพียงพอ ไม่งั้นเดี๋ยวคุณแม่จะซีดเอาได้นะจ้ะ

เป็นทั้งพ่อและแม่แต่ไปซาวดูหมอบอกว่าปกติแข็งแรงดีค่ะตอนนี้5เดือนแล้วค่ะตอนไปฟังผลเลือดหมอก็บอกถ้าคลอดลูกออกมาแล้วก็ปกติค่ะ

แม่บ้านนี้เป็นค่ะ แต่ลูกคนแรกออกมาแข็งแรง ไม่เป็นทาลัสซีเมียค่ะ

ขอวิธีดูแลตัวเองหน่อยค่ะ เขสเป็นธารัสซีเมียกลัวลูกจะเป็นด้วย

เเม่บ้านนี้เป็นพาหะค่ะลูกออกมาแข็งแรงดี

VIP Member

เปนค่ะเเต่น้องเเข็งเเรงดี

ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ