10 ตอบกลับ

พวกความเชื่อแปลกๆที่ไม่มีที่มาที่ไป เป็นแค่ความเชื่อที่เชื่อต่อๆกันมา ไม่มีเหตุผล ไม่ต้องไปสนใจเลยค่ะ เราเลี้ยงลูกในแบบฉบับของเรา ศึกษาหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตและปรึกษาหมอแผนปัจจุบันพอค่ะ ไม่ต้องไปฟังมากคนแก่ก็ใช่ว่าจะมีความรู้ที่ถูกต้องนะคะ

คิดเหมือนกันค่ะ บางทีชอบพุดให้เรากดดันห้ามนุ่นนี่นั่น แต่หมอไม่เห้นห้าม แค่เว้นพวกของหมักดองแอลกอฮอล์

บ้านนี้ก็โดนห้ามค่ะแต่ไม่สนใจถ้าไม่กล่อมแล้วลูกจะหลับใหม่ เอาไปดูเองสักคืนไหมละ พี่สาวแฟนพูดอย่ากล่อมตอนกลางคืนตกค่ำเอาไปนอนด้วย ได้แค่คืนเดียว ไม่เอาเลย หึๆเป็นใงล่ะ #ที่เขาห้ามมันเป้นความเชื่อค่ะ เกี่ยวกับแม่นาคอะไรซักอย่าง

น่าจะใช่ค่ะ แต่ไม่กล่อมเจ้าตัวเล้กก้อไม่ยอมนอนเลยค่ะ

ไม่กล่อมแล้วเด็กจะนอนยังไงละคะ ลองให้เลี้ยงเองสักวันสิ อยากรู้จะทำยังไง แปลกจริงๆ กล่อมโล้ดค่ะแม่ ลูกเราเอง เลี้ยงในแบบฉบับของเราค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ไม่กล่อมแล้วจะให้ทำไงให้เค้าหลับ​ แม่แกก็แปลกเนอะ​ กล่อมไปเลยแม่​ บ้านนี้กล่อมทั้งวันทั้งคืนจ้า​

นั่นสิ่คะ ขอบคุณมากนะคะ

ถ้าไม่ให้กล่อมแล้วจะเอาลูกนอนยังไงคะ 😂 ลูกเราต้องกล่อมอย่างเดียว เปิดเพลงแล้วไม่หลับ

เป้นคือกันเลยค่ะ

VIP Member

ไม่มห้กล่อมแล้วเอาลูกนอนยังไงคะแม่ เปิดยูทูปได้น้าพวกโมสาร์ทแล้วก็อุ้มกล่อม

ค่ะ ก็งงเหมือนกัน ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

บ้านนี้กล่อมทั้งกลางวันและกลางคืน เพราะเราเลี้ยงเองไม่สนใครทักใครท้วงค่ะ

ใช่ค่ะไม่กล่อมก้อไม่ยอมนอน

VIP Member

เราก็กล่อมนะ ปกติ เวลาที่พ่อกับแม่เลี้ยงให้ พ่อเรายังร้องเพชงกล่อมหลานเลย

ใช่ค่ะ งงมาก ขอบคุณมากนะคะ

บ้านนี้กล่อมค่ะ... ไม่เห็นเปนไรเลย.. อยู่ที่ความเชื่อรึป่าวค่ะ

น่าจะใช่ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เปิดเพลงโมสาร์ทเอาค่ะ