32 ตอบกลับ

รู้ว่าท้องควรรีบไปหาหมอเพื่อฝากท้อง ยิ่งเคยท้องนอกมดลูก ควรซาวด์ดูว่าครั้งนี้ถุงตั้งครรภ์อยู่ในมดลูกเรียบร้อยดีรึยัง(จาก ปสก เราท้องนอกมดลูกท้องแรก ท้องนี้ ประจำเดือนขาด 4 วัน ตรวจ 2 ขีด ไปหาหมอทันที หมอซาวด์ให้ทันทีค่ะ)

ไปฝากเลยค่ะ หมอจะได้เช็ค ว่าน้องอยู่ในมดลูกหรือเปล่า เราเคยท้องนอกมดลูกเหมือนกันค่ะ ตอนท้องที่2 แล้วผ่านไป1ปี ก็ท้อง ที่3 ก็ ปกติน้องแข็งแรงดี ปัจจุบันท้องที่4แล้ว ตอนนี้9เดือน จะคลอด แล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

ประวัติเคยท้องนอกมดลูก แนะนำรีบไปฝากครรภ์เลยค่ะ หมอจะได้อัลตร้าซาวด์ตรวจให้ว่าท้องนี้ปกติมั้ย บ้านนี้ก็เคยท้องนอกมดลูกค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ใหม่ใกล้คลอดแล้วค่ะ ขอให้โชคดีนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6-8 ค่ะ บางคนอัลตร้าซาวตรวจไม่เจอน้อง ต้องกลับมารอยาวๆ แล้วไปใหม่ 💗 คนที่ 3เค้าก็ กำลังมา ตอนนี้ 5w อีก2 อาทิต เค้าจะไป☺️☺️

เจอหัวใจน้องแน่นอนค่ะ ☺️☺️☺️

รู้ว่าท้องก็ฝากเลยค่ะ หมอก็จะซาวต์ว่าเป็นอะไรบ้างอีกทีค่ะ รีบเลยนะคะ จะได้ยาบำรุงมาบำรุงลูกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รู้ตัวว่าท้อง ก็ควรฝากทันทีเลยนะคะแม่ เผื่อความปลอดภัยของตัวแม่และลูกน้อย ยินดีด้วยนะคะ 💓

VIP Member

แล้วแต่ความพร้อมของคุณแม่นะค่ะ คุณแม่มีประวัติความเสี่ยงอาจต้องรีบฝากท้องเร็วยิ่งดี

เงินค่ะสำคัญมากค่ะ ทำใจให้สบายนะค่ะ

ฝากครรภ์ได้ก็ต่อเมื่อเราตรวจเจอ 2 ขีด ยิ่งฝากท้องเร็วยิ่งดีค่ะ 😊😊😊 สู้ๆนะค่ะ

ฝากได้เลยค่ะหมอจะได้ตรวจดูว่าเราท้องลมหรือเปล่าเพราะบางคนอาจจะท้องลมได้ค่ะ

ค่ะหมอนัดตรวจอีกรอบอาทิตย์หน้า

รู้ว่าท้องควรจะรีบฝากนะคะ ยิ่งคุณแม่มีประวัติเสี่ยงค่ะ. ยินดีด้วยนะคะ

รู้ตัวอีกทีก็ได้8วีคก็ไปฝากท้องทันทีเลยคะ