21 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ฝากรพ.ที่ใช้สิทธิประกันสังคมเป็นรพ.เอกชนเหมือนกันค่ะ แต่การฝากครรภ์ใช้สิทธิประกันสังคมไม่ได้นะคะ ต้องจ่ายเอง เห็นว่าจะเบิกจากประกันสังคมได้ไม่เกิน1000นะคะค่าฝากครรภ์ต้องใช้ใบยืนยันว่าตั้งครรภ์กี่สัปดาห์แล้วไปยื่นที่ประกันสังคมค่ะ บ้านนี้ฝากครั้งแรกเสียไป5180ค่ะ ไปตรวจเดือนละประมาณ1000-2000 ถ้าอัลตราซาวด์ก็เสียเพิ่มอีก1000ค่ะ

เสียค่ะเสียทุกเดือนด้วย หมอนัดแต่ล่ะเดือนเสียครั้งล่ะห้าร้อยกว่าบาทค่ายา ฝากที่แรกเสียค่าเจาะเลือด ค่าวัคซีนกันบาดทะยัก เอาเป็นว่าเสียทุกอย่างค่ะสำรองจ่ายก่อนแล่วค่อยไปเบิกเอา. ปล.นวมินทร์9 ค่ะ

มีปกสแต่เป็นเอกชน ไม่ไหวค่าฝากแพงจ่ายเองเลยต้องมาฝาก ร.พ รัฐบาล ไปก็เสียตังทุกครั้งไม่เกิน200หมอให้การดูแลดีมากๆๆพูดเพราะเป็นห่วงแม่ๆๆทุกคน ให้คำปรึกษาดีค่ะ

ของเราก่อมีประกันสังคมค่ะ ฝากโรงพยาบาลรัฐเหมือนกันแต่ของเราเขาเอาเข้าโครงการฝากครรภ์ฟรีค่ะ เลยไม่ได้เสียเงินเลยแม้แต่บาทเดียว

ปกส เอกชน ต้องสำรองจ่ายก่อนค่ะ แต่โรงบาลรัฐ ถึงมี หรือไม่มี ปกส หรือเป็น ปกส ของ รพ อื่น เราฝากฟรีทุกคนจ้า

ถ้าเอกชนเสียค่ะ ตามเรทค่าฝากครรภ์โรงบาลเลย ส่วนที่ประกันสังคมให้ต้องไปเบิกที่ประกันสังคมเองค่ะ

ปกส.เอกชน เสียแค่290บาทค่าเจาะเลือด ไปหาหมอทุกครั้งไม่เคยเสียเลยค้ะซาวด์ทุกเดือนด้วย

ไปฝากเอกชนสำรองจ่ายก่อนตอนตรวจตอนคลอดแล้วไปเบิกกับประกันสังคมค่ะหลังคลอดจ้ะ

บ้านนี้เป็นรพ.เอกชนที่เข้าประกันสังคม ก็เสียตามปกติทุกรอบเลยค่ะ

ไม่เสียค่าตรวจค่ะอะไรเลยค่ะ เสียอย่างเด่วตอนคลอดเท่านั่นค่ะ