37 ตอบกลับ

ซักรอคลอดครั้งแรก เราซักด้วยมือค่ะ (ตอน32วีค เรานั่งซักเองคนเดียว ปวดเมื่อยมาก เป็นยอก ไปหลายอาทิตย์ ฟังดีเหมือนเว่อร์ แต่เป็นหนักเลย555) พึ่งหาย ตอนนี้35วีค. แต่ถ้าใช้เครื่องซัก ตั้งโหมดนุ่มนวลน่าจะดีกว่านะคะ ถนอมผ้าด้วย

ซักเครื่องได้ค่ะไม่มีปัญหา ตามที่เราสดวก ไม่ต้องไปตามหัวโบราณมากค่ะแบบไหนที่เราสดวกทำเลยจ้า แต่ใช้นํ้ายาซักผ้าเด็กนะคะ ก่อนซักก็ล้างเครื่องซักเผื่อความสบายใจได้จ้า

จริงค่ะ สมัยก่อนไม่มีเครื่องซักผ้าแบบนี้เขาถึงบอกให้ซักมือเอา

แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ..เอาที่แม่สามารถทำได้ทันพอค่ะ😸จะซักมือซักเครื่องผ้าก้อต้องบิดเหมือนกันค่ะ ไม่งั้นผ้าจะแห้งตอนไหนค่ะ คำโบราณฟังแล้วต้องอิงกับความเป็นจริงค่ะ ✌️✌️

ซักเครื่องเลยค่ะแม่ เราลูกคนแรกซักเครื่องตั้งแต่ก่อนคลอด จนตอนนี้ขวบกว่าแล้ว ตัวไหนกลัวขาดง่าย เปื่อยง่าย ก็ใส่ถุงซักผ้าก่อนค่ะ ซักเสร็จก็ใส่ถุงซิปไว้จะได้หอมๆ

บ้านนี้ ซื้อเครื่องซักมินิไว้สำหรับลูกโดยเฉพาะเลยค่ะเผื่อไม่มีเวลาไปนั่งซัก แต่ช่วงนี้ลูกยังไม่คลอดแม่บ้านนี้ซักมือเอาค่ะพอมีเวลา

เครื่องอัตโนมัติเลยค่ะ เลี้ยงคนเดียวไม่มีเวลา ถ้าเป็นเสื้อผูกใส่ถุงซักผ้า แต่ส่วนใหญ่ใส่แต่บอดี้สูท

VIP Member

บ้านนี้ซักมือค่ะ ลูกคนแรกก็เสื้อผ้าน้องซักมือตลอด ถ้าแม่ไม่สะดวกซักมือหรือซักเองไม่ไหวไม่มีเวลาก็ซักเครื่องได้ค่ะ 😊

เราซื้อเครื่องซักผ้าใช้สำหรับซักผ้าน้องโดยเฉพาะ หาเครื่องที่ไม่แพง ให้ซักมือไม่ไหวค่ะแม่ ไม่มีเวลาค่ะ

ซักเครื่องปกติเลยค่ะ และใช้น้ำยาซักผ้าเด็ก แต่ที่บ้านแยกซักเครื่องซักลูกกับเครื่องซักผู้ใหญ่ค่ะ

บ้านนี้ซักเครื่องค่ะ สะดวกสบาย ไม่เหนื่อยรอตากอย่างเดียวนั่งซักไม่ไหว เอาตามที่แม่สะดวกเลยค่ะ