อยากทราบว่าฉีดยาคุมจนลูก1ปี10เดือนแล้วเลิกฉีดยาคลุมมาตั้งแต่เดือนตุลาคม2559จนถึงตอนเดือนมีนาคม2560ค่ะแต่ปจด.มา3ครั้งทุกเดือนเลยค่ะพอเดือนกุมภา2560นี้มา1ครั้งพอเดือนมีนาคม2560ประจำเดือนมาเดือนมีนาคม2560ครั้งแรก2-5แล้วก็มาอีกวันที่13มาติดกางเกงเลือดมานิดเดียวพอรู้ว่าเลือออกพอวันที่14ก็มาเต็มผ้าวันที่15ก็ไม่มีเลยค่ะอีกอย่างไม่ได้ฉีด-ทานยาคุมเลยค่ะใส่แต่ถุงยางมาตลอดเลยค่ะพอดีหลังปจด.หมดก็มีอะไรกันถุงยางแตกค่ะแต่ก็อยู่ในตัวเราด้วยค่ะมีสิทธิท้องไหมค่ะแต่พอรู้รีบเช็ดออกก่อนแล้วรีบไปอาบน้ำล้างออกค่ะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าไม่ป้องกันก็มีโอกาสคะ

8y ago

ค่ะขอบคุณค่ะ