24 ตอบกลับ

เห็นเขาบอกว่า อันดับแรกต้องดูท้องแม่เราค่ะว่าแตกไหม ถ้าแม่ไม่แตกเราก็อาจไม่แตกค่ะ ไม่รู้จริงไหม แต่บ้านนี้ไม่ค่อยใส่ใจทา คันและเกาจนถลอกบ่อย คลอดแล้วไม่มีรอยเลยค่ะ

VIP Member

เราใช้เซตนี้ค่ะ ออยอาบน้ำeucerin ไบโอออย ตามด้วยนีเวียกระปุกน้ำเงิน ไม่แตกลายเลยแม้แต่นิดเดียว เคยลองใช้palmerทั้งออยและครีมแล้วไม่ค่อยชอบเท่าไหร่

นี่ใช้ครีมตัวนี้อยู่จ้าาา ใช้ดีมาก นี่ใกล้จะคลอดแล้วยังไม่มีรอยแตกเลย เนื้อครีมหอม ทาแล้วชุ่มชื่นเว่อออ คุนแม่บ้านนี้ชอบมากกก😍

เราใช้น้ำมันมะพร้าวทาหลังอาบน้ำเช้า-เย็น ตั้งแต่เริ่มรู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว ยังไม่มีรอยแตกเลยค่ะ

Oil น้ำมันมะกอก น้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็น และplamer ตอนนี้25wแล้วยังไม่แตก ท้องแฝดค่ะท้องใหญ่มาก

VIP Member

บ้านนี้ออยของจอร์นสันและนีเวียตลับน้ำเงินค่ะ ไม่มีรอยแตกเลยค่ะ หลังคลอดก็ไม่มีรอย

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-75148)

บ้านนี้ใช้เซรั่มน้ำมันมะพร้าวจ้า สนใจสอบถามแม่ได้นะท้อง2แล้วด้วยจ้า

ทาน้ำมันมะพร้าว + ครีม วาสลีนค่ะ ลุ้นๆอยู่ค่ะ ว่าจะรอดผิวแตกลายไหม 😂😂

ใช้วาสลีนสีชมพูค่ะทาเยอะๆและที่สำคัญห้ามเกานะค่ะ