61 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ทาน้ำมันมะพร้าว+เบบี้ออย+palmer lotion สลับกันไป เช้า+เย็น หลังอาบน้ำค่ะ คลอดแล้วสักพัก ยังไม่มีรอยแตกลายนะคะ ^^

โหย โชคดีจังค่ะ ตอนนี้กำลังเอาทุกทางเลย ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้ใช้นีเวียกนะปุกค่ะ ทาตั้งแต่3เดือน นมแตก ท้องไม่แตก 555555 ทาแค่ไหนก็แตกค่ะแม่ อยู่ที่ฮอร์โมนเรา

VIP Member

รุ้ว่าท้องก็ทาเลยจ้า เราใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นและนีเวียตลับน้ำเงินคลอดแล้วท้องไม่ลาย

VIP Member

ขอบคุณทุกๆคำตอบของแม่ๆค่าาาเดี๋ยวจะลองไปหาดู ตอนนี้เรา7week6วันค่ะ ขอบคุณทุกคำตอบเลยค่ะ🙏🙏🙏

เท่ากันเลยค่ะ 7 วีค6วัน.😍

ใช้น้ำมันมะพร้าว+นีเวียตลับน้ำเงิน ใช้2ตัวพร้อมกันเลย เริ่มทาตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ

VIP Member

สามีเราเป็นคนทาน้ำมันมะกอกให้คะ ทุกคืนเลย...ทาตั้งแต่ท้อง3เดือนตอนนี้จะ6เดือนแล้ว

ใช้นีเวียตลับสีน้ำเงินเริ่มทาตั้งแต่ท้องแล้วค่ะตอนนี้21wยังไม่มีรอยลายใดๆเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นคะ นึกว่าจะรอดไม่รอดจ้ามาแตกลายตอนอายุครรภ์ 36w+

VIP Member

บ้านนี้ใช้ Bio oil ค้ะ เริ่มทาตั้งแต่11วีค ตอนนี้23วีคแล้ว ยังใม่มีท่าทีว่าจะแตกลายน้ะค้ะ

ขอบคุณค่าาา ตอนนี้25วีคก็ยังลุ้นๆตลอดค่ะ^^

บ้านนี้ทาออยทุกวัน พอท้องได้7เดือน2สัปดาห์ท้องแตกลายเป็นแผนที่เลยค่ะจนตอนนี้34+3😂😂

ผิวหนังบางคนไม่เหมือนกันค่ะ บางคนทาน้ำมันมะพร้าวท้องก็ไม่แตก บางคนทาแล้วก็ยังแตกค่ะ บำรุงไว้ก่อนดีที่สุดค่ะ ต้องบำรุงให้มีความชุ่มชื้นค่ะ