2 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ทานอาหารเสริมใดๆ นอกเหนือจากวิตามิน และยาบำรุงที่คุณหมอสั่งค่ะ เน้นทานอาหาร 3 มื้อหลัก + 2 มื้อย่อย เป็นอาหารที่มีประโยชน์ โปรตีนสูง ไขมันต่ำ ไฟเบอร์สูง ดื่มนมทุกวัน ลดแป้ง ลดน้ำตาล พักผ่อนเพียงพอ ไม่นอนดึก ดื่มน้ำให้ได้ 2 ลิตร จิตใจแจ่มใสไม่เครียด เท่านี้ ลูกก็แข็งแรง น้ำหนักเกินเกณฑ์แล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ🙏💗

VIP Member

ไม่ทานอาหารเสริมเลยค่ะ นอกจากยาที่หมอจ่าย และไปเน้นอาหารให้ครบ 5 หมู่ เน้นโปรตีนจากเนื้อสัตว์ นม ไข่ กล้วย ดื่มน้ำเปล่าให้ได้ 6-8 แก้วต่อวัน ออกกำลังกายเบาๆ ไม่เครียด พักผ่อนให้เพียงพอ น้ำหนักลูกดีมากค่ะ