15 ตอบกลับ

ท้องแรกเราเตรียมแค่พวกเสื้อผ้า,ผ้าอ้อม,ผ้าเช็ดตัว พอคลอดแล้วค่อยทยอยซื้ออย่างอื่นเพราะเราจะรู้ว่าต้องใช้อะไรตอนที่คลอดน้องออกมาแล้ว

แพมเพิสค่ะ สำคันมาก เด็กจะถ่ายขี่เถาเยอะมากก เเละเหนียว ผ้าเช็ดตัว เสื้อผ้า ของไม่ต้องเยอะมากค่ะ ทางนี้เตรียมเวอร จริงๆใช้ไม่กี้อย่าง

แนะนำครีมทากันผื่นต้องมีค่ะ เด็กเล็กผิวบอบบาง อากาศเปลี่ยนผื่นก็ขึ้นแล้วค่ะ

หลักๆคือเสื้อผ้า เครื่องนุ่งห่ม ที่จำเป็น อื่นๆแทบไม่จำเป็นคะ

ขอบคุณนะคะ 🙏🏻

ชิดชู่เปียกก็สำคันนะคะ น้องจะถ่ายขี้เถาเยอะมาก ขาดไม่ได้เลย